ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานเซลล์แจ้งว่าทางตรีเพชรส่งจดหมายแจ้งลูกค้าเกี่ยวกับปัญหาการรอรถนาน  (อ่าน 13876 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3.0Auto

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
รอครับรอ ผมพึ่งจองเมื่อ 20-05-12 เชลบอก2เดือนแต่สัญญาเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ รอรถต่อไปครับ emo17

ออฟไลน์ ANAN.

• ค่า.ของคนวัด.. กันที่__ความดี
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 466
  • อนันต์ NDC 094 .:。✿*゚’゚✿.。.:*✿ รถสวย คลับดี จบ
emo19  ชอบวลีนี้จริงๆ  "ใหม่หมด" จึงหมดไม่มีขายไง...ใจเย็นๆค่ะ เดี๋ยวจะรู้สึกเหมือนหนู ตอนแรกว่าเมื่อไรจะได้รถ แต่มาตอนนี้ ทำไมสิ้นเดือนเร็วจัง (ผ่อนค่ะ)

ถูกต้องน่ะคร๊าบ.............

ช่ายยยยยยยยยยยยยยย
กรุงเทพ - นครศรีฯ

ออฟไลน์ ชมพู่

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 8
  • หวานเย็น NDC.858
4D Hi VGS Z DVD เงินอาร์กติก จอง 19-4-55

ออฟไลน์ Totokub

• *
  • คะแนน Like 3
  • ผมโต้คับ...ยังมีอะไรที่ผมยังไม่รู้อีกมากมาย
ประเทศไทยเปนฐานการผลิตของโลกรึป่าวคับ

ออฟไลน์ speedline

• ไมล์ 301-600
  • *
ประเทศไทยเปนฐานการผลิตของโลกรึป่าวคับ

โรงงานประกอบรถยนต์กระบะขนาด 1 ตันที่ดีที่สุดในโลกคือประเทศไทยครับ..ทั่วโลกยอมรับ ขนาด TATA ยังขอมาแชร์ธนบุรีประกอบรถยนต์เพื่อประกอบรถกระบะ ทาทา ทั้งๆที่โรงงานเขาที่อินเดียก็ใหญ่โต เหตุผลหลักๆก็คือ เขาต้องการคำว่า Made in Thailand เท่านั้นเอง
ในสงครามกลางเมือง แนวยิงนั้นมองไม่เห็น
แต่มันผ่านหัวใจของผู้คน

In a civil war the firing line is invisible;
it passes through the hearts of men.

ออฟไลน์ machined

• *
 นับจำนวนที่จะถอนจองในคลับ ดูว่าจะมีกี่คัน  เป็นเงินเท่าใหร่  ผมว่ามันบ้าแล้ว รอรถกันเจ็ดแปดเดือน ถ้าโรงงานน้ำท่วมเหมือน honda ว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ phatphon

• *
ตรีเพชรน่ะผลิตก็น้อยอยู่แล้วยังส่งออกนอกอีกไม่คิดถึงคนจองมั่งเลยเอาแค่ผลิตให้ทันยอดจองของพี่น้องคนไทยของเราก็ยังไม่ทันเลย โตโยต้าเขาจองไม่นานขนาดนี้น่ะ

ออฟไลน์ มาริโอ้@เมาปลิ้น

• *
สรุป  เรื่องจริงมันเป็นยังไงครับ ที่น้าๆพูดกันมานี้จริงใช่ไหม  emo42 emo42 emo42

ออฟไลน์ speedline

• *
ตรีเพชรน่ะผลิตก็น้อยอยู่แล้วยังส่งออกนอกอีกไม่คิดถึงคนจองมั่งเลยเอาแค่ผลิตให้ทันยอดจองของพี่น้องคนไทยของเราก็ยังไม่ทันเลย โตโยต้าเขาจองไม่นานขนาดนี้น่ะ

เจ๊กระบังอีผุผุบอกว่า ต้องส่งนอกก่อนเดียวโดนฟ้องหมดตรูด แต่สำหรับลูกค้าคนไทย เจ๊บอกว่าเจ๊เอาอยู่ emo10 emo10 emo10
ในสงครามกลางเมือง แนวยิงนั้นมองไม่เห็น
แต่มันผ่านหัวใจของผู้คน

In a civil war the firing line is invisible;
it passes through the hearts of men.

ออฟไลน์ sanji

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
  • NDC.376
อันนี้ความคิดของผมนะ ผมว่านะ ใครที่จองรถไว้นานเกิน 5-6 เดือน น่าจะรวมตัวกันไปฟ้อง สคบ.นะครับ เพราะเชื่อว่าหลายคนคงโดนเซลบอกว่า ถ้าจองรถก็จะได้รับรถอีกภายใน 3 เดือนข้างหน้า แต่ความเป็นจริงกลับโดนเลื่อนกำหนดรับรถกัน หลายรายแล้วผมว่ามันไม่เป็นธรรม กับคนที่จองรถไว้ สมควรที่จะรวมตัวกันไปฟ้อง สคบ.

ออฟไลน์ philoko

• *
  • คะแนน Like 4
ผมก็เหมือนกันครับ บอกว่ารอสามเดือนได้รถ emo2

วันนี้เซลโทรมาบอกว่าน่าจะได้โน่นเดือน กรกฎาคม งันก็เป็นห้าเดือนเลยสิครับ emo7

ตอนนี้ยองอยู่คิวที่สิบสอง(ของสีของรุ่น)เค๊าบอกว่าเดือนหน้ารถรุ่นและสีที่จองไว้จะมาแปดคัน emo4 emo4 emo4

ไม่รู้จะจริงป่าว

ตั้งหน้าตั้งตารอต่อไป emo34

ออฟไลน์ X 9885

• *
  • คะแนน Like 10
  • NDC.427
ใจเย็นๆครับ  ใจเย็นๆ  ผมว่าเซลก็คงไม่มีทางออกหลอกครับ  เพราะผู้จัดการเค้าบอกว่ารถยังไม่มา และรถยังไม่มา.....?
เซลก็คงอยากจะปล่อยรถเร็วๆและครับ แต่จะให้ทำงัยรถไม่มี ...เฮ่อ...น่าเห็นใจทั้งลูกค้า และ เซลครับ
แต่เซลจะเป็นผู้รับกรรมแต่ฝ่ายเดียว  ....... รักแล้วรอหน่อย .......
ทำดีทำให้มันได้
ถ้าทำได้ทำให้มันดี

ออฟไลน์ Boss KB

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 4001-5000
  • *
  • คะแนน Like 97
  • จังหวัด: KB นครปฐม พิกัด 13.872825,99.999938
  • ชื่อเล่น: น้าบอส 083-308-8844 ,Line id : bosskb

ออฟไลน์ iceman33

• *
  • คะแนน Like 12
เวรกรรม ต้องรอกันต่อไปอะดิพี่น้อง emo42
Army pilot on board - bell 212 twin engine