ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆครับระหว่าง รุ่นZ VGS กับ Zธรรมดา spaccab น่าเล่นรุ่นไหนครับ  (อ่าน 2496 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuttana

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 5
แล้วแต่ชอบครับ.ตามใจเรา

ออฟไลน์ gs97

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
  ความแรงสวนทางกับความประหยัดอยู่แล้วครับ ถ้าคิดว่าขับชิวๆ ไม่ได้ไปแข่งใครก็DDiเลยคับ แต่ถ้าเห็นถนนโล้งๆไม่ได้เป็นต้อง อัด ก็VGSเลย สำหรับผม ตัว2.5VGS หรือ 3.0VGS ไม่มีประโยดเลยสำหรับผมเพราะผม ไม่ได้ขับเร็ว ระยะทางไปทำงานก็แค่15 กม. ถนนก็มีอยู่เท่านั้น รถก็เยอะไม่มีที่ให้เหยียบ เดินทางใกล้ก็นานๆวิ่งที่ปีหนึ่งคงไม่เกิน2ครั้ง ไม่รู้จะเอามาทำอะไร สรุปหลักๆ อันดับ1ก็อยู่ที่ประโยดการใช้งาน อันดับ2ก็ความชอบส่วนตัว น้าๆว่าจริงไหม
เห็นด้วยครับ โดนใจใจเดียวกันเลย emo19

ออฟไลน์ "ธกร ครับ"

• Assist. Staff
  • ไมล์ 2001-3000
  • คะแนน Like 95
  • "กร"
ผมใช้ 4D 2.5 VGS Z DVD ขับในเมืองเป็นหลัก 14/ลิตร ผมก็ แฮปปี้แล้วครับ emo32
ฟิตๆไว้นะครับ โยว์ โยว์ /กร

ออฟไลน์ cadrad

• *
  • คะแนน Like 7
  ความแรงสวนทางกับความประหยัดอยู่แล้วครับ ถ้าคิดว่าขับชิวๆ ไม่ได้ไปแข่งใครก็DDiเลยคับ แต่ถ้าเห็นถนนโล้งๆไม่ได้เป็นต้อง อัด ก็VGSเลย สำหรับผม ตัว2.5VGS หรือ 3.0VGS ไม่มีประโยดเลยสำหรับผมเพราะผม ไม่ได้ขับเร็ว ระยะทางไปทำงานก็แค่15 กม. ถนนก็มีอยู่เท่านั้น รถก็เยอะไม่มีที่ให้เหยียบ เดินทางใกล้ก็นานๆวิ่งที่ปีหนึ่งคงไม่เกิน2ครั้ง ไม่รู้จะเอามาทำอะไร สรุปหลักๆ อันดับ1ก็อยู่ที่ประโยดการใช้งาน อันดับ2ก็ความชอบส่วนตัว น้าๆว่าจริงไหม
เห็นด้วยครับ โดนใจใจเดียวกันเลย emo19
+2 emo36

ออฟไลน์ UNTRAMAN

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: กิจครับ
+2 emo36
  +3ครับ
Space Cap Z 2.5 เงินเม๊กซิกัน NDC.331

ออฟไลน์ AUM[PeaL]

• 3.0 M/T H/L 4 DR
  • *
  • คะแนน Like 6
  • สวัสดีครับ น้าๆทุกท่าน
  • จังหวัด: กทม , นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ชื่อ อั้ม ครับน้าๆ
ต่างกันนิดหน่อย เล่นที่เค้าพัฒนาแล้วดีกว่าครับ  emo35
ยินดีให้บริการ ติดตั้ง ล้าง ซ่อม แอร์บ้านทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ
สนใจติดต่อ 084-655-5551,02-924-9623
หากต้องการข้อมูลใดเกี่ยวกับแอร์บ้านอื่นๆ  ยินดีให้คำปรึกษากับคุณทุกเวลา

ออฟไลน์ bundit

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
 ของผมใช้ spac cab  2.5 z vgs   ใช้งานปกติ  17.2  km/l  ครับ ตอนไปซื้อ เชลล์ ให้ข้อมูลว่า  รุ่น z vgs  ประหยัดน้ำมันกว่า รุ่น z ธรรมดา  8% ครับ

ออฟไลน์ ANAN.

• ค่า.ของคนวัด.. กันที่__ความดี
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 466
  • อนันต์ NDC 094 .:。✿*゚’゚✿.。.:*✿ รถสวย คลับดี จบ
vgsครับ ใช้อยู่ไม่ผิดหวัง บูสขึ้นดีกว่า หมายถึง มีแรงดันอากาศเสริม ในกระบอกสูบมากกว่าddiธรรมดา
 ส่งผลกับการ เผาไหม้ที่ดีกว่า หมดจดกว่า โดยยังจ่ายน้ำมันเท่ากัน มันก็คือประหยัดกว่าครับ
พูดง่ายๆว่าพุ่งดีกว่า อืดน้อยกว่า เทียบกันได้ในทุกๆ อัตตราทดเกียร์
สำหรับผม ผมว่าเกียร์3น่า จะเห็นความต่างมากที่สุด
กรุงเทพ - นครศรีฯ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
2 ตอบ
783 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 17เม.ย.2012, 21:56:28
โดย Panak_K
5 ตอบ
1467 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 22ม.ค.2013, 19:07:22
โดย มิตรภาพ