ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเบื่อการรอจาก ชลบุรีอีซุเซลส์ ทุกสาขามาร่วมแชร์กันครับ  (อ่าน 2473 ครั้ง)

ออฟไลน์ wangsai

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 1
ผมจองมาห้าเดือนแล้ว ยังไม่มีคำตอบจากเซลส์เลย
ว่าจะได้รับรถเมื่อไหร่ แต่ยังคงจะรอต่อไปขนาดโทรไปเดี๋ยวนี้เซลส์ยังไม่กล้ารับสายเลย
ล่าสุดไปติดต่อผู้จัดการเลยครับ ชื่อ คุณ สมศักดิ์ ที่สำนักงานใหญ่แกบอกว่าถ้ามาคันนี้เปนของผมแล้วครับ
ไปถามตอนเดือนมีนา บอกคิวที่ 3  มาตอนนี้บอกจะให้รถเลย โทรไปวันนี้บอกไม่รู้รถจะมาเมื่อไหร่
บอกตามตรงโมโหมากครับ และที่สำคัญ ญาติผมไปจองกับตะวันออกมา ได้รับรถกันแล้วครับ(จอง มกราหลังผมอีกผมจองธันวา)
ผมจอง ตัว 3.0 Z-prestic สี ขาวมุขไว้ นัดรับ รถ 29 กุมภา คิดดูเลยมาเปนชาติแล้วครับยังไม่มีวี่แววดีแต่บอกว่าวันโน้นวันนี้แต่ความจิงผลัดเอาตัวรอดไปวันๆครับ
เบื่อมากกะชลบุรีอีซุเซล ใครโดนเหมือนกันมาแชร์ความรู้สึกกันครับ

ออฟไลน์ แจ้กำแพง

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
HI 4D 3.0 VGS Z-Prestige i-GENii M/T ขาวมุก  ผมจองรุ่นนี้กลัวจะเป็นแบบน้าจังผมจองกับเซลชื่ิอ บรรณลือศักดิ์ แต่แค่1เดือนเองก็ภาวนาไม่ให้เหมือนน้าแต่ก็ขอให้น้ากับผมรับรถเร็วๆๆแล้วกัน

ออฟไลน์ jeklek_"NDC 458"

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 48
  • NDC.458
  • จังหวัด: สพรรณ-ลพบุรี-นนทบุรี
ผมซิไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี ผมจองเมษา คุยกะเซลล์เซลล์บอกว่าสีขาวมุกจะรอนานมาก ผมก้อบอกว่างั้นรับรถประมาณกรกฎาคมแล้วกัน แต่เซลล์โทรมาบอกว่ารถรุ่นที่พี่จองมาแล้วนะ(15/5/55) ตายห่าหล่ะทีนี้ ผมเอาเงินไปหมุนหมดแล้วยังไม่ถึงกำหนดเก็บเกี่ยวเลย แย่จัง!!! emo4 emo4 emo4
สุพรรณบุรี เมืองยุทธหัตถี
วรรณคดีขึ้นชื่อ เลื่องลือพระเครื่อง
รุ่งเรืองเกษตรกรรม สูงล้ำประวัติศาสตร์
แหล่งปราชญ์ศิลปิน ภวษาถิ่นชวนฟัง

ออฟไลน์ tokio

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 9
  • NO.NDC 171
  • จังหวัด: บุรีรัมย์
  • ชื่อเล่น: ต๋อน
นึกว่าเราเบื่อคนเดียวซะแล้ว

ออฟไลน์ โต้ง(LUFFY Captain)

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 7
ผมจองมาห้าเดือนแล้ว ยังไม่มีคำตอบจากเซลส์เลย
ว่าจะได้รับรถเมื่อไหร่ แต่ยังคงจะรอต่อไปขนาดโทรไปเดี๋ยวนี้เซลส์ยังไม่กล้ารับสายเลย
ล่าสุดไปติดต่อผู้จัดการเลยครับ ชื่อ คุณ สมศักดิ์ ที่สำนักงานใหญ่แกบอกว่าถ้ามาคันนี้เปนของผมแล้วครับ
ไปถามตอนเดือนมีนา บอกคิวที่ 3  มาตอนนี้บอกจะให้รถเลย โทรไปวันนี้บอกไม่รู้รถจะมาเมื่อไหร่
บอกตามตรงโมโหมากครับ และที่สำคัญ ญาติผมไปจองกับตะวันออกมา ได้รับรถกันแล้วครับ(จอง มกราหลังผมอีกผมจองธันวา)
ผมจอง ตัว 3.0 Z-prestic สี ขาวมุขไว้ นัดรับ รถ 29 กุมภา คิดดูเลยมาเปนชาติแล้วครับยังไม่มีวี่แววดีแต่บอกว่าวันโน้นวันนี้แต่ความจิงผลัดเอาตัวรอดไปวันๆครับ
เบื่อมากกะชลบุรีอีซุเซล ใครโดนเหมือนกันมาแชร์ความรู้สึกกันครับ

เหมือนเห็นกันคนละมุมเลย ผมคิดว่าทาง ศูนย์น้าได้เร็วกว่า ยังแอบอิจฉาอยู่เลยเพราะ ได้ข้อมูลมาว่าได้รถเร็วกว่า ถ้าเป็นอย่างนี้ดูแล้วไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะผมถาม Sale ที่ตะว้นออกก็ยังไม่มีความคืบหน้าเลย แถมยังจะบอกคิวผมได้ ก็ต่อเมื่อมีการตัดยอดทุกวันที่ 5 ของเดือน ล่าสุดบอกว่า อยู่คิวที่ 9 ผมต้องรอลุ้นจะสอบถามในอีกวันที่ 5 เดือนหน้าว่าคิวผมจะลดลงไปอยู่ที่เท่าไหร่   รอด้วยกันครับน้า ในเมื่อมาไกลแล้ว เขาเห็นเราเหมือนเป็นของตาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16พ.ค.2012, 21:34:21 โดย THONG(LUFFY) »
น้องมุก 2.5 AT (ZPT)

ออฟไลน์ thinthai28

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 27
  • แต๊บ NDC.408 ไมรู้สวยไม่สวย แต่ฉันรู้อย่างเดียวรักเธอหมดใจ
  ผมเคยไปเช็คก่อนจองเค้าบอกไม่สามารถบอกได้ว่าได้รถเมื่อไหร่  แต่มากกว่าสี่เดือนแน่ๆ  ผมเลยย้ายไปจองที่อื่นเลยราคารถถูกกว่า ดอกก้อถูกกว่าด้วย   emo36 emo36 emo36
NDC.408 ได้รับสักที รักแรกพบครั้งที่สอง  emo36 emo36
สถานะ : มาแล้ว น้อง Snow White CAB 4 Hi-Lander 2.5 VGS Z-Prestige Navi ขาวมุก จอง 19/04/2555 รับ 8/10/2555

ออฟไลน์ SAYCHON VIP.

• NDC. Staff Team
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 18
  • เธอคือลมหายใจ
ผมรอมานานเหมือนกันเชลมันบอกอย่างเดียวว่ารถยังไม่มีมา ผมจองหน้าอมตะชลบุรีเหมือนกันนะครับ

วันทั้งวันไม่ทำอะไรบอกว่ายังไม่มาเลยหรือมันเอาไปให้คนอื่นแล้วก็ไม่รู้

เบื่อโว้ยการรอคอยที่ทรมาน
-

ออฟไลน์ sam90

• *
  • คะแนน Like 0
ผมจองที่นี่เหมือนกัน เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา 2.5 auto สีเงินแม็กสิกัน เห็นบอกว่าประมาฌ 3 เดือนได้รถ

ไม่รู้จะยังไงเหมือนกัน รอไปก่อน แต่เห็นอย่างนี้ก็เหนื่อยใจเหมือนกัน

emo3

ออฟไลน์ wangsai

• *
วันนี้ทางตรีเพชรสำนักงานใหญ่โทรมาเนื่องจากผมโทรไปโวยเรื่องการจักการในการส่งมอบรถให้กับลูกค้าของทางชลบุรี อีซุซุเซล ทางตรีเพชรแจ้งว่าทางเขาได้ส่งเลขเครื่องก่อนให้กับโชว์รูม ทุกเดือน ดังนั้นทางโชว์รูมจะรู้ยู่แล้วว่าในแต่ละเดือนจะได้รับรถรุ่นไหนบ้าง ดังนั้นแสดงว่าเขาก็สามารถแจ้งลูกค้าแต่ละคนว่าเดือนนี้สามารถได้รถหรือไม่แล้วทำไมไม่มีการแจ้ง ซึ่งทางตรีเพชรสำนักงานใหญ่ได้รับเรื่องไปแล้วครับ เขาแจ้งว่าเดี๋ยวจะแจ้งกลับมาอีกทีหลังจากติดต่อคนดูแลการจัดรถของทางชลบุรีอีซุซุเซลได้
ผมว่าพวกเราคงต้องกระตุ้นทางผู้ขายอย่างนี้แหละคับเขาจะได้สนใจลูกค้ากันหน่อยโทรไปเลยครับเขามีคนรับเรื่องร้องเรียนอยู่ที่ตรีเพชรอะคับถ้าใครรอนานอย่างน้อยก็ได้ทำอะไรบ้างดีกว่าอยู่เฉยๆรอลมๆแล้งๆกระตุ้นกันเยอะคับเพราะว่าเราซื้อนะคับไม่ได้ไปขอเขาความจิงผมไม่อยากพูดแรงหรอกคับแต่สิ่งที่ได้รับมามันเกินไปจริงๆสำหรับการรอที่ไม่รู้อะไรเลย

ออฟไลน์ คนขายเหล้า

• *
เมื่อวานตอนเที่ยงเห็น2เทเลอร์ถนนบายพาส ในใคิดว่าถ้าไม่ไปลงที่บางละมุงก็ต้องพัทยา ที่ไหนได้เลี้ยวลงท่าเรือแหลมฉบังเฉยเลย รถส่วนใหญ่เป็นรุ่นธรรมดา

ออฟไลน์ phichit

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ความสุขของใคร ก็ของมัน
  • จังหวัด: สมุทรปราการ -เทพารักษ์
  • ชื่อเล่น: พิชิต NDC1830
สวัสดีครับ ผม จองที่ อีซูซุ ฮั่วเชียงจั่น บายพาส จองเมื่อต้นเมษา55 ผมขอก่อนเมษา เขาบอก 9-10 ได้
พอถึงวันก็มาครับแต่ไม่ตรงรุ่นที่จอง แต่ก็ใกล้เคียง ผมจอง 3.0 Z-prestic สี ดำ แต่ 3.0 Z-prestic สี ขาวมุข
มันไม่ใช่ ดำ ก็เลยขอไปรับรถเอา 8 พฤษภาคม รถก็มาตามวันที่บอกครับ แต่ฤกษไม่ดี  ก็ไปรับวันที่ 18 ครับ สวยครับ
ทั้งรถ ทั้งเซลล์ ใจดี น่ารักทั้งผู้จัดการ ขอบคุณมากครับ ...เซลล์ชื่อ น้อง อีด ...0382157113 ผมออกที่นี่ คันที่ 2 แล้ว
NDC1830

ออฟไลน์ lolonorz

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 8
ผมจองมาตั้งแต่ กพ.55 จนบัดนี้ยังไม่มีวี่แวว เซลไม่ค่อยจะโทรมาบอกความคืบหน้า ต้องโทรไปถามเองตลอดโทรบ่อยก็กลัวรำคาญ ตั้งแต่ซื้อรถมาไม่เคยรอนานแบบนี้เลยครับ emo23 ถ้าครบ 6 เดือนผมคงเลือกที่จะไปยี่ห้ออื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ Che Kuevara

• *
  • คะแนน Like 0
.......ถามเซลส์มาเหมือนกันครับ เค้าบอก ออเดอร์ ช่วงนี้ส่งนอกครับ ขายในไทยน้อยกว่าอีก  ต้องรออีกพักหนึ่ง  เซลส์ บอก ไม่เกิน สิงหาแน่นอน  ..จะจิงป่าวว้าาา... emo4

ออฟไลน์ คนขายเหล้า

• *
เซลล์โทรบอกเมื่อกี้ รถมาแล้วหลายคันเลย จอดอยู่บางแสน มีของผมอยู่ที่นั่นด้วย ดีใจ ดีใจ emo8 emo9 emo15