ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 2189 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorachart

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: ชาติ
   สวัสดีครับ ผมใช้ Dmax ปี13 ปัญหาเริ่มจากเกิดสนิมหนักมากในหม้อน้ำ
จึงเปลี่ยนถ่ายน้ำหม้อน้ำเอง ผ่านไปสัก 2-3 สัปดาห์ ความร้อนขึ้นอีก หม้อน้ำตัน
ไปร้านหม้อน้ำต้องเปลี่ยนเลยครับ โดนไป 4500
หลังจากเปลี่ยนหม้อน้ำมาสัก1เดือน มีอาการความร้อนขึ้นอีก น้ำในหม้อน้ำหายไปเยอะเลย
ก็กลับไปร้านหม้อน้ำให้ช่างดู ช่างบอกว่าน่าจะประเก็นฝาสูบแตก
ทำให้มีอาการน้ำดันและน้ำหาย ช่วงนี้ใช้รถต้องเปิดเติมน้ำทุกวัน
เคยถามร้านที่ทำเครื่องเค้าตีราคามาเป็นหมื่นเลย อยากจะรู้ราคาที่แน่ชัดสักหน่อยกลัวโดนต้มอ่ะครับ
ถ้าผมเปลี่ยนประเก็นฝาสูบจะต้องเตรียมเงินไว้สักเท่าไหร่ครับ ท่านใดมีประสบการณ์รบกวนด้วยครับ