ผู้เขียน หัวข้อ: เอาฝากระโปรง"CABON KEVLAR"มาให้ดูเป็นแนวทาง นะฮ๊าฟฟฟ  (อ่าน 34191 ครั้ง)

ออฟไลน์ akumi

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 2
  • ต้องรู้จักให้ ก่อนที่จะรับ
สวยครับ อยากแต่งบ้าง แต่ยังไม่ได้รถเลย.... emo34

ออฟไลน์ maew76

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
  • " ทีข้า...เอ็งอย่าโวย "
หล่อ...ดีคับน้า  emo25
" ทีข้า...เอ็งอย่าโวย "

ออฟไลน์ Jackurakung NDC:044

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 14
emo1น้าๆท่านใดที่มีความคิดจะใส่ฝากระโปรงประเภทนี้ ผมแนะนำให้ใส่แบบไม่เจาะรูดีกว่าครับ เพราะเวลาล้างรถหรือฝนตกนี่ห้องเครื่องเละเลย แต่ถ้าจะเอาเท่ห์+ดุ ก็ต้องฝาเจาะเลยครับผม emo4

อ้าวว..... ไม่ได้มี แผ่น รองน้ำใต้ฝาให้ด้วยหรอครับ     แย่เสียดาย  ตั้งแพง.... emo40
มีแผ่นดักน้ำมาให้ครับ แต่ยังงัยก็เลอะอยู่ดีเพราะแรงลมมันตีน้ำกระเด็นอยู่แล้วครับ สำหรับราคาผมว่าไม่แรงนะครับ เพราะคันเก่าผมสั่งหล่อฝาใหม่เลยต้องขึ้นโมลด์ใหม่ด้วยนัง2หมื่นกว่าเลยครับ
NDC.044 สักวันหนูจะเป็นเทพ!!

ออฟไลน์ YooYoo NDC.265

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 18
emo1น้าๆท่านใดที่มีความคิดจะใส่ฝากระโปรงประเภทนี้ ผมแนะนำให้ใส่แบบไม่เจาะรูดีกว่าครับ เพราะเวลาล้างรถหรือฝนตกนี่ห้องเครื่องเละเลย แต่ถ้าจะเอาเท่ห์+ดุ ก็ต้องฝาเจาะเลยครับผม emo4

อ้าวว..... ไม่ได้มี แผ่น รองน้ำใต้ฝาให้ด้วยหรอครับ     แย่เสียดาย  ตั้งแพง.... emo40
มีแผ่นดักน้ำมาให้ครับ แต่ยังงัยก็เลอะอยู่ดีเพราะแรงลมมันตีน้ำกระเด็นอยู่แล้วครับ สำหรับราคาผมว่าไม่แรงนะครับ เพราะคันเก่าผมสั่งหล่อฝาใหม่เลยต้องขึ้นโมลด์ใหม่ด้วยนัง2หมื่นกว่าเลยครับ

ว่าจะไปสอยมาบ้าง   มันแข็งแรงดีไหมครับน้าแจ็ค    จุดยึดต่างๆ แน่น หนาไหมครับ... emo4

ออฟไลน์ ANAN.

• ค่า.ของคนวัด.. กันที่__ความดี
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 466
  • อนันต์ NDC 094 .:。✿*゚’゚✿.。.:*✿ รถสวย คลับดี จบ

ชอบมากครับเจาะรู แล้วเลือกตำแหน่งเจาะได้ หรือว่าต้องตรงนั้นอย่างเดียวหรือปล่าว แต่ถ้าเลือกเจาะเองตรงนั้น เลือกได้สวยมากครับ ถ้าเจาะตรงกลางจะธรรมาดามาก ว่าแต่ทำที่ไหนครับ
กรุงเทพ - นครศรีฯ

ออฟไลน์ Aote_kunG

• NDC.354 Hi 4Dr ZP 3.0 MT Everest Pearl White
  • ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 20
  • จังหวัด: เป็นคนราชบุรี แต่อยู่คลองสาม - รังสิต ^^
  • ชื่อเล่น: ชื่อโอ๊ตนะคราฟฟ
โอ้วววน้าแจ๊คเล่นซะตามไม่ทันเลยทีเดียว emo4 emo4 emo4
สั่งพวงกุญแจคลับ >>> www.newdmax-club.com/index.php/topic,49525.html
ไฟซีนอล,LED Headligth และอื่นๆอีกมาก >>>http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,50640.msg912393.html

ออฟไลน์ ต้อมคับ sompoom

• *
  • คะแนน Like 5
แม๊กของรัยคับน้า

ออฟไลน์ MoCoOLz

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1

ว่าจะไปสอยมาบ้าง   มันแข็งแรงดีไหมครับน้าแจ็ค    จุดยึดต่างๆ แน่น หนาไหมครับ... emo4

ความเห็นส่วนตัวน่ะ ผมว่ามันสวยแต่มันก็ไม่ค่อยแข็งแรง พื้นฐานมันก็คือพลาสติก เพราะส่วนมาก ฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์ ประตูคาร์บอนไฟเบอร์ รถแข่งส่วนมากจะใส่กันเพราะเอาไปลด นน ของตัวรถ เพราะ นน มันเบา แต่ผมก็รอรถอยู่จะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน  emo15

คาร์บอนไฟเบอร์ รถกระบะแข่ง Dragเกือบทุกสนามใช้มีอยู่2แบรน monza กับ akana
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09เม.ย.2012, 20:47:55 โดย MoCoOLz »

ออฟไลน์ Jackurakung NDC:044

• *
  • คะแนน Like 14

ความเห็นส่วนตัวน่ะ ผมว่ามันสวยแต่มันก็ไม่ค่อยแข็งแรง พื้นฐานมันก็คือพลาสติก เพราะส่วนมาก ฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์ ประตูคาร์บอนไฟเบอร์ รถแข่งส่วนมากจะใส่กันเพราะเอาไปลด นน ของตัวรถ เพราะ นน มันเบา แต่ผมก็รอรถอยู่จะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน  emo15

คาร์บอนไฟเบอร์ รถกระบะแข่ง Dragเกือบทุกสนามใช้มีอยู่2แบรน monza กับ akana

พอดีผมจบทางด้านวิศวกรรมพลาสติก ด้วยคาร์บอนไฟเบอร์ และ คาร์บอนเคฟล่า มันมีคุณสมบัติความแข่งแรงต่างกันเหตุที่วงการmotorsportได้นำ คาร์บอนเคฟล่ามาใช้ในชิ้นส่วนรถแข่งเพราะมีความเบากว่าเหล็กและมีความทนทานกว่าไฟเบอร์ธรรมดา เหตุที่มันแข่งแรงกว่าเพราะใยแก้วนั้นมีการเรียงละถักเพื่อความเหนียวและแข็งแรงซึ่งต่างจากใยแก้วธรรมดา ดังนั้นเคฟล่าจึงไม่ได้มีแค่ความสวยงามอย่างเดียว ในความสวยของเคฟล่าคือความแข็งแรงของมันเอง ผมมั่นใจว่าคาร์บอนเคฟล่าแข็งแรง  emo1 ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละสำนักที่ทำเคฟล่าพวกนี้แล้วล่ะว่าขั้นตอนการผลิตจะได้มาตรฐานแค่ไหน สำหรับสำนักที่ผมไปใช้บริการถือว่าเป็นสำนักดัง งานอาจจะไม่เพอร์เฟค100% แต่เมื่อเทียบกับคุณภาพและราคาผมรับได้ รถที่ผมเคยใช้มา2คันล้วนแต่ใช้ฝาคาร์บอนไฟเบอร์ทั้งสองคัน ความเร็วระดับ200อัพก็ยังม่ะเคยเกิดปัญหาอะไรครับ ผมจึงติดใจในความสวยและเบาของมันครับ emo15
NDC.044 สักวันหนูจะเป็นเทพ!!

ออฟไลน์ YooYoo NDC.265

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 18
 emo30 emo30  ชัดเจนครับ  น้าแจ๊ค  อิอิ   emo10 emo10

ออฟไลน์ Guaris

• *
  • คะแนน Like 0
  อยากได้บ้างงงงงงงงงง emo20
All New! Isuzu Dmax Hi-lander Cab4 HR 3.0 VGS Z-Prestige Navi M/T Australian Coal Black

ออฟไลน์ maeaicm

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
สวยงาม คับ
Hi-lander Spacecab HR 2.5 VGS Z  ดำโหด

ออฟไลน์ tokio

• *
  • คะแนน Like 9
  • NO.NDC 171
  • จังหวัด: บุรีรัมย์
  • ชื่อเล่น: ต๋อน
มันเป็นอะไรที่สวยงามที่แฝงไว้ด้วยยาพิษนะครับ...คนที่คิดจะติดตั้งต้องชั่งใจให้ดีๆ เพราะผมเคยติดต่องานกับลูกค้าต่างประเทศ ลูกค้าเอารูปอุบัติเหตุให้ดูมันน่ากลัวมาคือรูปที่เห็นเป็นฝากระโปรงเคฟล่าพุ่งทะลุเข้ามาในตัวรถตัดคนขับเป็นสองท่อน เนื่องจากคุณสมบัติของเคฟล่าที่มีความแข็งและเหนี่ยวมาก เมื่อเกิดการชนด้านหน้าที่รุนแรงมันจะไม่หักหรือพับเหมือนฝากระโปรงเหล็ก และจุดจับยึดของบ้านเราก็ยังทำไม่ได้มาตราฐานเท่าที่ควร ผมจึงถามต่อไปว่าแล้ววงการแรลลี่ทำไมถึงยังใช่อยู่ ลูกค้าบอกว่า คุณเคยสังเกตุเสาหน้าของรถตัวแข่งไหม ตัวนั้นละที่จะเป็นตัวเซฟเมื่อเกิดการชน มันจะเป็นตัวกั้นให้ฝากระโปรงเลื่อนขึ้นข้างบนแต่บางครั้งก็ยังหลุดลอดเข้ามาในตัวรถบ้าง หลังๆจึงค่อยๆลดความนิยมลงไป
ขอบคุณครับ  สำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์

ออฟไลน์ jodmaru

• *
  • คะแนน Like 4
มันเป็นอะไรที่สวยงามที่แฝงไว้ด้วยยาพิษนะครับ...คนที่คิดจะติดตั้งต้องชั่งใจให้ดีๆ เพราะผมเคยติดต่องานกับลูกค้าต่างประเทศ ลูกค้าเอารูปอุบัติเหตุให้ดูมันน่ากลัวมาคือรูปที่เห็นเป็นฝากระโปรงเคฟล่าพุ่งทะลุเข้ามาในตัวรถตัดคนขับเป็นสองท่อน เนื่องจากคุณสมบัติของเคฟล่าที่มีความแข็งและเหนี่ยวมาก เมื่อเกิดการชนด้านหน้าที่รุนแรงมันจะไม่หักหรือพับเหมือนฝากระโปรงเหล็ก และจุดจับยึดของบ้านเราก็ยังทำไม่ได้มาตราฐานเท่าที่ควร ผมจึงถามต่อไปว่าแล้ววงการแรลลี่ทำไมถึงยังใช่อยู่ ลูกค้าบอกว่า คุณเคยสังเกตุเสาหน้าของรถตัวแข่งไหม ตัวนั้นละที่จะเป็นตัวเซฟเมื่อเกิดการชน มันจะเป็นตัวกั้นให้ฝากระโปรงเลื่อนขึ้นข้างบนแต่บางครั้งก็ยังหลุดลอดเข้ามาในตัวรถบ้าง หลังๆจึงค่อยๆลดความนิยมลงไป

รถซิ่ง รถแข่ง หลายๆคัน ก้อใส่นะครับ แต่เวลาเกิดอุบัติเหตุ ผมไม่เคยได้ยินข่าวว่าฝากระโปรงพุ่งเข้ามาตัดตัวคนขับเลยครับ มีรูปให้ชมมั๊ยครับ หรือมีข้อมูลข่าวมัียครับ อยากเห็น

แนะนำร้านที่ทำเคฟล่าเก่งๆอีกร้าน แต่ไม่ลงโฆษณาคือ ร้าน Carbon by ohm พวกเล่นรถซิ่งจะรู้จักกันดี ร้านนี้ผมเอาอีโว2ทำฝาเคฟล่าหน้าหลัง งานเนียนดีครับ เดี๋ยวเอานิวดีแมกไปใส่ฝาหน้าหนังร้านนี้แหละครับ รองบก่อน
ร้านรุ่งรัศมีโลกของเด็กลพบุรี จำหน่าย สระน้ำเป่าลม สไลด์เดอร์ บ้านบอล ของเล่นสนาม รถไฟฟ้าเด็กนั่ง รถบังคับราคาถูกคุณภาพดี รับจัดชุดเครื่องเล่นสนามพลาสติก 083-7711667,086-3456160

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
0 ตอบ
969 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04เม.ย.2012, 09:34:34
โดย น้าเล็ก NDC 818
7 ตอบ
3517 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 13มิ.ย.2012, 18:24:06
โดย ืnat
17 ตอบ
5810 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 14พ.ย.2012, 13:44:18
โดย Creed
35 ตอบ
5307 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 25พ.ย.2012, 22:16:33
โดย Chanwut
51 ตอบ
8500 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 05ธ.ค.2012, 20:27:36
โดย iamkeng