ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆหน่อยคับ อยากทราบว่า projector ของ benz ใส่กับ all new ด้ายใม๊คับ  (อ่าน 2579 ครั้ง)

ออฟไลน์ mildada001

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0

ออฟไลน์ O-Zone

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 115
  • Hi-Lander 4D 3.0VGS Z-Prestige Navi Auto Black
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
คิดว่าคงไม่ได้ครับ emo4
ก็แค่...รถขนผัก NDC. 1389

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จน-รวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม...วัดค่า...ที่ภายใน
คนจะสร้าง....แต่จิตใจ...ที่ใฝ่ดี

• *
เหนไฟxenonของเบนซ์รุ่นๆใหม่มันสว่างมาก ผมเลยลองหาข้อมูลดูพบว่ามันต้องเปรี่ยนทั้งลูกprojector(เรียกไม่ถูก)และค้นข้อมูลไปอีกว่าxenonแท้จากโรงงานจะต้องเป็นขั้ว D2R  ในกระทู้ที่ผมอ่านนะคับแต่xenonที่เป็นขั้ว H4 Hต่างๆจะเป็นของปลอมหรือที่ทำมาจาก จีน ไต้หวัน แต่อย่างไรก็ตาม ที่ผมอยากติดxenonเพราะไฟเดิมไม่สว่างพอคับ เหตุผมที่จะติดไม่ด้ายจะกวนชาวบ้านแต่เพื่อทัศนวิสัยในการมองตอนกลางคืน เลยไปเห็นของbenzเลยถูกใจ ขอความกรุณาด้วยคับ

• *
คิดว่าคงไม่ได้ครับ emo4
เพราะว่าอะไรคับ เป็นที่ขั้วหลอดรึป่าว

ออฟไลน์ O-Zone

• *
  • คะแนน Like 115
  • Hi-Lander 4D 3.0VGS Z-Prestige Navi Auto Black
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
ถ้าเปลื่ยนแค่ชุดระบบไฟคงอาจทำได้ครับ แต่เรื่องราคาคงแพงน่าดู
ส่วนจะยก projector ของbenz มาใส่เลยคงทำไม่ได้อยู่แล้วครับ

ส่วนผมชอบของยี่ห้อนี้อยู่ครับ ยังไม่มีโอกาสได้ลองแต่คิดว่าน่าจะดีกว่าที่มีขายตามร้านประดับยนทั่วไป
http://www.maxautoplus.com/products/automotive-lighting/philips-automotive.html
ก็แค่...รถขนผัก NDC. 1389

เพราะสังคม...ประเมินค่า...ที่จน-รวย
คนจึงสร้าง...เปลือกสวย...ไว้สวมใส่
หากสังคม...วัดค่า...ที่ภายใน
คนจะสร้าง....แต่จิตใจ...ที่ใฝ่ดี

ออฟไลน์ konze

• *
  • คะแนน Like 58
ใช้เลยคงใสไม่ได้ ต้องโมครับแต่ราคาคงสูง เคยเห็นมีร้านรับทำ แสงคมมากสวย

ออฟไลน์ kawpoon

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 53
  • Khon Kaen NDC.447
  • จังหวัด: Khon Kaen
  • ชื่อเล่น: Kook
ผมใส่หลอด XENON PHILLIPS 4300k อยู่ครับ สว่างดีไม่ขาวเว่อร์ แต่ต้องปรับโคมลงอีกนิดครับ เพราะแยงตารถที่สวนมา emo4

• *
ผมใส่หลอด XENON PHILLIPS 4300k อยู่ครับ สว่างดีไม่ขาวเว่อร์ แต่ต้องปรับโคมลงอีกนิดครับ เพราะแยงตารถที่สวนมา emo4
อยากเหนตัวอย่างจังคับอยากดูว่าเป็นแบบไหนเพื่อถูกใจ มีรูปใม๊คับ

• *
ถ้าเปลื่ยนแค่ชุดระบบไฟคงอาจทำได้ครับ แต่เรื่องราคาคงแพงน่าดู
ส่วนจะยก projector ของbenz มาใส่เลยคงทำไม่ได้อยู่แล้วครับ

ส่วนผมชอบของยี่ห้อนี้อยู่ครับ ยังไม่มีโอกาสได้ลองแต่คิดว่าน่าจะดีกว่าที่มีขายตามร้านประดับยนทั่วไป
http://www.maxautoplus.com/products/automotive-lighting/philips-automotive.html
ถ้าเปรี่ยนชุดไฟขั้วของหลอดก็ต้องเปรี่ยนด้วยใช้ใม๊คับ ที่จริงเรื่องเปรี่ยนprojectorก็ไม่อยากเปรี่ยนแต่ที่ของbenzมันเจ๋งคือ เป็นด้ายทั้งไฟต่ำไฟสูงในอันเดียวกัน แต่ที่อยากด้ายจริงๆคือความสว่างของไฟbenzก็คงหน้าจะอยู่ที่หลอดและบาราสของมันที่เป็นประเด็น

• *
ที่จริงแล้วที่ผมอยากด้ายคือความสว่างของแสงไฟของbenzถ้าเปรี่ยนเรื่องของแสงไฟก็น่าจะอยู่ที่หลอดและบาราส(รึป่าว) emo17

• *
ใช้เลยคงใสไม่ได้ ต้องโมครับแต่ราคาคงสูง เคยเห็นมีร้านรับทำ แสงคมมากสวย
ใช้เลยคับแสงมันคมและสวยมากดูแล้วแสงไม่ฟุ้ง ว่าแต่ร้านที่พี่บอกอยู่แถวไหนคับ emo17

ออฟไลน์ TommY

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 19
ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ

ผมเคยเอาโคมไฟหน้า AE110 ไปใส่ โปรเจคเตอร์ BMW X1 มา แถวบางกะปิ ราคาก็พอสมควร
All new ISUZU D-MAX Hilander 4 Doors HR 3.0 VGS Z-Prestige Navi Auto ขาวมุกเอเวอเรสต์ NDC.444

ออฟไลน์ Catza

• รถผมไม่แรง นะครัช
  • ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 19
  • รถถังฝั่งธน
  • จังหวัด: กทม. พระราม2
แนะนำเลยว่า ชุดโคมไม่ต้องไปทำอะไรแล้ว เพราะถ้าทำแล้วผมกลัวว่าจะจบยาก
เดี๋ยวแก้ไป แก้มามันจะเละไปหมด

ผมเอง ทุกวันนี้ก็ใส่ชุด Philips 4,300 K  กับโคมโปรเจ็คเตอร์เดิมอยู่
ยังไง ลองใส่ชุด ซีนอล กับโคมเดิม ดูก่อนครับ

ผมว่าก็ใช้ได้แล้ว
บริการรับส่ง นักเรียน นักศึกษา หญิง ทุกสถาบัน

ออฟไลน์ pokzaa

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 4
ซีนอลแท้ๆจะมีหลอดแค่ไส้เดียวครับ ที่สามารถเป็นต่ำเป็นสูงได้ จะมี สองแบบ ครับ คือแบบสไลด์ คือ หลอดเดิมเรานั่นแหละแต่ในโคมจะมีกลไก กระดกหลอดเรา และแบบสองคือ มีหลอด ฮาโลเจน เป็นไฟสูง ลืมแบบ สุดท้าย จริงๆแล้วไม่รวมกับสองแบบที่บอกเลยบอกมีสองแบบ คือ แบบแยกไฟสูงกับไฟต่ำคนละโคม  emo45

เล่าให้ฟังเพื่อ ไปดูหลอดท่านว่า หนึ่งหลอดมีกี่ขั้ว ถ้าสองขั้ว ฟันธงว่าปลอมไว้ก่อนนะครับ ส่วนที่ท่านแจ้งถึงแบบขั๊วหลอดนั้น จริงๆขึ้นอยู่กับผู้ผลิตครับ แต่ หลอดที่มีสารซีนอล ภายในนั้นมีใส้เดียวครับ

(ทั้งหมดเป็นความรู้เก่า สมัยผมซื้อ ดาร์ก้อนอาย ตอนนี้ไม่ถึงไหนแล้วไม่รู้ไม่ได้ดูเพราะเข็ดกับราคา หลอดละ ๔๗๐๐ บาท ไปจิ้มตูดชาวบ้านมาทีหนึ่ง ยกโคมทั้งบาลาสโดนไปหมื่นหก แม่เจ้า ลาก่อน ซีนอล  emo42 )

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
0 ตอบ
2143 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 19ม.ค.2012, 17:43:50
โดย prettyccfl
10 ตอบ
3372 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 09เม.ย.2012, 23:33:46
โดย 4D AT
16 ตอบ
5552 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 01ส.ค.2012, 19:21:34
โดย Panak_K
0 ตอบ
779 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 24ก.ค.2014, 13:40:04
โดย thanawan_sep
27 ตอบ
8096 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04มี.ค.2015, 00:57:25
โดย Master_Golf