ผู้เขียน หัวข้อ: จะรู้สึกยังไงถ้ามีคนมาบอกคุณว่า D max ที่เราจองมีปัญหาที่ระบบไฟฟ้า  (อ่าน 11179 ครั้ง)

ออฟไลน์ gagoy8029

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2
ขอ ออกตัวก่อนครับผมจองไปแล้ว เซลบอกไม่เกิน 20 ธันวาคม เหตุเนื่องจากเพื่อนตัวแสบของผมมันใช้ น้อง V มันทักว่า D max มีปัญหาที่ระบบไฟฟ้าในรถไม่ดี ซึ่งผมก็ค่อยเข้าใจคำว่าไม่ดีคืออะไร ใครพอจะรู้ช่วย ชี้แนะด้วยครับ เพราะคันแรกของครับครัวก็ Iszu TFR ออกมาวิ่ง 1 อาทิตย์ ไดสตาร์ทก็ไหม้อะครับ แค่บิดกุญแจแค่ครั้งเดียวไม่แชร์ด้วย แล้วตัวใหม่จะเกิดปัญหาหรือเปล่า จิตตกครับ  emo4

ออฟไลน์ jazz

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
ขอ ออกตัวก่อนครับผมจองไปแล้ว เซลบอกไม่เกิน 20 ธันวาคม เหตุเนื่องจากเพื่อนตัวแสบของผมมันใช้ น้อง V มันทักว่า D max มีปัญหาที่ระบบไฟฟ้าในรถไม่ดี ซึ่งผมก็ค่อยเข้าใจคำว่าไม่ดีคืออะไร ใครพอจะรู้ช่วย ชี้แนะด้วยครับ เพราะคันแรกของครับครัวก็ Iszu TFR ออกมาวิ่ง 1 อาทิตย์ ไดสตาร์ทก็ไหม้อะครับ แค่บิดกุญแจแค่ครั้งเดียวไม่แชร์ด้วย แล้วตัวใหม่จะเกิดปัญหาหรือเปล่า จิตตกครับ  emo4
ยังไม่มีใครได้ใช้รถเลย เค้ารู้ได้ยังไงครับ ว่ามีปัญหา

ออฟไลน์ gagoy8029

• ไมล์ 101-300
  • *
มันเอาไปเทียบกับ รุ่นก่อนๆที่บริษัทใช้อยู่อะครับ แต่สำหรับผมรถทั้งบ้านก็ใช้ IsUzuหมด ศูนย์ก็ดีซ่อมก็ง่าย แต่มันใช้ Vegoคงแอบเชียฝั่งนู้นเลยมาเกทับมั้งครับ เลยเกิด อาการเซงจิต  emo23

ออฟไลน์ I Love Isuzu

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 73
  • NDC. 088 Hi-Lander 4DR 3.0 VGS Z-Prestige MT
NewDmax-Club คือ ครอบครัวที่อบอุ่น NDC.088

ออฟไลน์ nu8955

• กำลังสะสมไมล์
  • *
 emo13 emo25 ผมว่าปัญหาคือ dmax มันสวยกว่า vigo อะครับ  emo30 emo30

ออฟไลน์ Mr. Amorn Ittiyoth

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 0
  • No.NDC 021 + Freedom
ผมว่ามันมีปัญหากันทุกยี่ห้อนั่นแหละครับแต่ผมว่ายี่ห้อที่บ้าน(ผบ.)อันนี้ปัญหาเยอะกว่า emo10 emo10

ออฟไลน์ chatchailtp

• NDC No. 025
  • NDC. Staff Team
  • *
  • คะแนน Like 40
  • มันก็แค่ทางขรุขระ จะไปกลัวมันทำไมกัน
รถทุกยี่ห้อมีปัญหาเหมือนกันหมดครับ อยู่ที่ว่ายี่ห้อไหนจะแสดงปัญหาไหนออกมาบ้าง และออกมาเยอะแค่ไหน  emo36 emo36
***คงไม่มีใครวิจารณ์รถที่ตัวเองซื้อมาหรอกครับ ไม่งั้นจะซื้อมาทำไม ^^  emo36 emo36

--ระหว่างน้องโก้  กับ  น้องแมกซ์   สองยี่ห้อนี้กินกันไม่ขาดจริงๆครับ--
ถ้าเป็นสมัยก่อนเรื่องความแรงต้องยกให้น้องโก้เค้า จาขึ้นเขาลงห้วยแรงจริงๆ

แต่พอมาสมัยนี้คงจะมีความเชื่อเก่าๆไม่ได้แล้วครับ เปิดหูเปิดตาได้แล้ว น้องแมกซ์เค้าก็ไม่แพ้กันเลย
ถ้าเอา น้องๆทั้งคู่ตัวท๊อปสุดๆมาเทียบกัน มันก้กินกันไม่ลงนั่นแหล่ะครับ อยู่ที่คนจะมองว่าอยากได้แบบไหน
ถ้าเอาเครื่อง 3.0 เท่ากัน แรงม้าเท่ากัน  แรงบิดเท่ากัน  แบบนี้จะต้องดูที่ อัตราทดเกียร์ละครับ
น้องโก้เค้าทำได้ดี ตอนต้น และกลาง   ส่วน  น้องแมกซ์ทำได้กลาง และปลาย   <= อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้แบบไหนครับ

ระหว่างสองยี่ห้อนี้ก็เหมือนเป็นคำถามและปัญหาโลกแตกเหมือนกันครับ...เลือกใช้ให้เหมาะกับความต้องการ และความปลอดภัยเป็นหลักครับ   emo1 emo1

ออฟไลน์ rung5566

• *
ขอให้สวยถูกใจเราไว้ก่อน...อย่างอื่นก็ว่ากันไป..

ออฟไลน์ thanakornex

• *
  • No. NDC 062
 emo1เครื่อง2.5 ของน้องV ต้องยอมเขาครับ แรงม้าเขาสูงกว่าน้อง D-max ครับ
แต่เครื่อง 3.0 นี้ ผมว่า สูสีกันครับ มีข้อดี ข้อ เสีย แตกต่างกันไป ครับ

• *
  • มันก็แค่ทางขรุขระ จะไปกลัวมันทำไมกัน
emo1เครื่อง2.5 ของน้องV ต้องยอมเขาครับ แรงม้าเขาสูงกว่าน้อง D-max ครับ
แต่เครื่อง 3.0 นี้ ผมว่า สูสีกันครับ มีข้อดี ข้อ เสีย แตกต่างกันไป ครับ

ใช่แล้วครับ มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไป   emo1 emo1 emo1

รักใครชอบใครก็แต่งงานกับคนนั้นครับ  เลือกอย่างที่เหมาะสมกับเราที่สุด   emo15 emo15
อย่าให้คนอื่นมาตัดสินใจแทนเรา แล้วจะเสียใจภายหลัง   emo1 emo1

ออฟไลน์ sajaut

• *
  • คะแนน Like 42
  • ชื่อ สจ๊วต คับ
ยังไม่มีรถออกมาขับมันรู้ได้ไงว่ามีปัญหาระบบไฟฟ้า

เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 emo32 emo32 emo32 emo32 emo32 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33

ออฟไลน์ G.V-CROSS

• ถ้าคิดจะไป ต้อง ไปให้สุด
  • ไมล์ 7001-8000
  • *
  • คะแนน Like 299
  • เกศ โทร.081-806-2529
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เกศ
รถทุกยี่ห้อมีปัญหาเหมือนกันหมดครับ อยู่ที่ว่ายี่ห้อไหนจะแสดงปัญหาไหนออกมาบ้าง และออกมาเยอะแค่ไหน  emo36 emo36
***คงไม่มีใครวิจารณ์รถที่ตัวเองซื้อมาหรอกครับ ไม่งั้นจะซื้อมาทำไม ^^  emo36 emo36

--ระหว่างน้องโก้  กับ  น้องแมกซ์   สองยี่ห้อนี้กินกันไม่ขาดจริงๆครับ--
ถ้าเป็นสมัยก่อนเรื่องความแรงต้องยกให้น้องโก้เค้า จาขึ้นเขาลงห้วยแรงจริงๆ

แต่พอมาสมัยนี้คงจะมีความเชื่อเก่าๆไม่ได้แล้วครับ เปิดหูเปิดตาได้แล้ว น้องแมกซ์เค้าก็ไม่แพ้กันเลย
ถ้าเอา น้องๆทั้งคู่ตัวท๊อปสุดๆมาเทียบกัน มันก้กินกันไม่ลงนั่นแหล่ะครับ อยู่ที่คนจะมองว่าอยากได้แบบไหน
ถ้าเอาเครื่อง 3.0 เท่ากัน แรงม้าเท่ากัน  แรงบิดเท่ากัน  แบบนี้จะต้องดูที่ อัตราทดเกียร์ละครับ
น้องโก้เค้าทำได้ดี ตอนต้น และกลาง   ส่วน  น้องแมกซ์ทำได้กลาง และปลาย   <= อยู่ที่ว่าเราจะเลือกใช้แบบไหนครับ

ระหว่างสองยี่ห้อนี้ก็เหมือนเป็นคำถามและปัญหาโลกแตกเหมือนกันครับ...เลือกใช้ให้เหมาะกับความต้องการ และความปลอดภัยเป็นหลักครับ   emo1 emo1

ตามนั้นครับ
แต่ถ้าบอก ท๊อปๆ สองรุ่นนี้มาชนกัน ไม่ใช่กินกันไม่ลงนะครับ แต่ อีซูซุกินแบบไม่เห็นหัวเลยครับ เทียบอ๊อฟชั่นได้เลยทุกอย่าง ยกเว้น ครูซคอนโทลอย่างเดียวครับ
น้าเกศ NDC No.111
G.Suspension 4x4 อัพเกรดแก้ใขช่วงล่าง ALL NEW ISUZU D-MAX ทุกรุ่น
https://www.facebook.com/G.Suspension4x4/

• *
เรื่องของ Cruise Control อีซูสุ เค้าคงมองว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่ครับ เพราะที่ความเร็ว ไม่เกิน 90 เครื่องยนต์ของ isuzu เค้าประหยัดอยู่แล้วครับ   ที่ Toyota เอามาใส่  เพราะเป็นตัว option เสริมครับ  แต่ใช่ว่าจะดีอย่างเดียวในเรื่องการประหยัดน้ำมันนะครับ   มันมีข้อเสียด้วยครับ  เห็นมีหลายท่านแสดงความคิดเห็นออกมาว่า  จะมีผลเสียเวลาเราวูปหลับไป เท้าเราจะถอนคันเร่ง แต่ถ้าใช้ Cruise Control มันจะคงที่ไว้ตลอด เอาหล่ะทีนี้... ละมีอีกอย่างนึง คือ วิ่งรถที่ความเร็วรอบคงที่ตลอด จะทำให้เครื่องไปเร็วกว่าปกติ ((แต่ไม่ใช่ว่าให้เหยียบขึ้นๆลงๆนะครับ เอาให้เป็นธรรมชาติก็พอ))
 emo1 emo1 emo1 emo1 emo1

ออฟไลน์ Mr. Amorn Ittiyoth

• ไมล์ 301-600
  • *
  • No.NDC 021 + Freedom

ตามนั้นครับ
แต่ถ้าบอก ท๊อปๆ สองรุ่นนี้มาชนกัน ไม่ใช่กินกันไม่ลงนะครับ แต่ อีซูซุกินแบบไม่เห็นหัวเลยครับ เทียบอ๊อฟชั่นได้เลยทุกอย่าง ยกเว้น ครูซคอนโทลอย่างเดียวครับ

เห็นด้วยครับ emo30 emo30