ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอวิธีถอด SD Card Navi ของ KW ด้วยครับ ไม่กล้าถอดครับ  (อ่าน 4583 ครั้ง)

ออฟไลน์ charif_NDC.1381

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 100
  • จังหวัด: ใกล้ central พระราม3
  • ชื่อเล่น: อ๊านต์ หรือ บัง
ขอบคุณ  ครับ   จะเอาไป updated เป็น Navi 3D  Ver. 2012.40  ครับ

ของเก่าติดรถมาเ็ก็บไว้ ซื้อของใหม่ไปทำดีกว่าน้า...100กว่าบาทเอง...

ขอบคุณครับ  จะถอดออกมาดูขนาดและชื้ออันใหม่มาลองอย่างที่น้าแนะนำครับ

รับแซ่บ...

ปลวันนี้มี2คิว จะมาอัพแผนที่กะผม ฮ่าๆ....

จัดไปคับน้าสน ต่อไปนี้เราจะได้คุยกันแค่เฉพาะกลุ่มแล้วคับ

เพราะ New-Dmax รุ่นใหม่มั๊กๆ ไม่มี Kenwood+(Garmin) อีกแว้วววว  emo4
ผ้าคลุมเนื้อผ้า 2ชั้น (Tyvek) Dupont รวมส่ง 2,700.- 
รุ่นอื่นสอบถามได้คับ Pm & T.0849157007

ออฟไลน์ โต้ง มีนบุรี (NDC.๔๒๘)

• ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 123
  • NDC.๔๒๘ โต้งครับ
  • จังหวัด: บ้านเกิด สกลนคร บ้าน ผบ. พิจิตร ทำงานที่ กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โต้งครับ
แตะปุ่ม eject ค้างไว้จนพับลงมาเป็นแนนนอน ก็จะเห็นการ์ด

เอานิ้วดันการ์เข้าไปนิดนุงมันก็จะเด้งออกมาหน่อยนึง แล้วก็หยิบออกมา แค่นั้นคับ
ต้องกดค้างไว้ให้มันดัง ตี้ดๆ สองครั้งนะครับ ครั้งเดียวไม่เห็นการ์ดครับ
ไม่ถึง 18 นั่งหน้า   เกิน 25 นั่งหลัง
Hi-2Dr 3.0 ดำ Z-Prestige(กระบะบ้านๆ)

ออฟไลน์ จิตรกร

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
พอจะมีรูปมั้ยครับ ผมลองทำตามแล้ว แล้วมันก็เปิดออกแล้ว แต่หา sd card ไม่เจอครับ emo48

ออฟไลน์ สนสามใบ

• *
  • คะแนน Like 300
พอจะมีรูปมั้ยครับ ผมลองทำตามแล้ว แล้วมันก็เปิดออกแล้ว แต่หา sd card ไม่เจอครับ emo48

กดค้างไว้ ดังติ๊ดๆ หน้าจอจะสไลด์ออกมาทั้งหมด มองเข้าไป ด้านบนเป็นช่องใส่แผ่นCD ด้านล่างจะมี SD Card เสียบอยู่ ถ้าไม่มี งานเข้าแน่นอน...เพราะว่าสมาชิกหลายไม่ได้ SD Card มาจากศูนย์ ต้องกลับไปทวง

ออฟไลน์ G.V-CROSS

• ถ้าคิดจะไป ต้อง ไปให้สุด
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 7001-8000
  • *
  • คะแนน Like 299
  • เกศ โทร.081-806-2529
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เกศ

กดค้างไว้ ดังติ๊ดๆ หน้าจอจะสไลด์ออกมาทั้งหมด มองเข้าไป ด้านบนเป็นช่องใส่แผ่นCD ด้านล่างจะมี SD Card เสียบอยู่ ถ้าไม่มี งานเข้าแน่นอน...เพราะว่าสมาชิกหลายไม่ได้ SD Card มาจากศูนย์ ต้องกลับไปทวง

ตามน้าสนว่าใว้ครับ ตอนแรกๆ ผมก็งมอยู่นาน โทรถามช่างวที่ศูนย์ ดันไปเจอช่างห่วยเข้า พวกบอกให้กดรูดลงมาเลยก็ได้ โอ้ เวรกรรม!!! ผมโมโหแทบตาย เลยบอกกลับไปว่า คุณไม่รู้ก็อย่าเอาง่ายแบบนี้สิครับ ไม่ต้องละเดี๋ยวผมไปอ่านคู่มือเองถึงรู้ว่ากดปุ่มสามเหลี่ยมค้างใว้จนดัง ติ๊ดๆ แล้วมันถึงจะพับมาจนเห็น SD CARD นึกในใจเสียเวลาอ่านคู่มือ ยังดีกว่าเสียเวลาถามศูนย์ซะอีก
น้าเกศ NDC No.111
G.Suspension 4x4 อัพเกรดแก้ใขช่วงล่าง ALL NEW ISUZU D-MAX ทุกรุ่น
https://www.facebook.com/G.Suspension4x4/

• *

ตามน้าสนว่าใว้ครับ ตอนแรกๆ ผมก็งมอยู่นาน โทรถามช่างวที่ศูนย์ ดันไปเจอช่างห่วยเข้า พวกบอกให้กดรูดลงมาเลยก็ได้ โอ้ เวรกรรม!!! ผมโมโหแทบตาย เลยบอกกลับไปว่า คุณไม่รู้ก็อย่าเอาง่ายแบบนี้สิครับ ไม่ต้องละเดี๋ยวผมไปอ่านคู่มือเองถึงรู้ว่ากดปุ่มสามเหลี่ยมค้างใว้จนดัง ติ๊ดๆ แล้วมันถึงจะพับมาจนเห็น SD CARD นึกในใจเสียเวลาอ่านคู่มือ ยังดีกว่าเสียเวลาถามศูนย์ซะอีก

เจอ"ช่างหัวมัน"เข้าให้แล้วล่ะประธาน emo10 emo10

ออฟไลน์ tananwat_s

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2
ขอบคุณ  ครับ   จะเอาไป updated เป็น Navi 3D  Ver. 2012.40  ครับ

ของเก่าติดรถมาเ็ก็บไว้ ซื้อของใหม่ไปทำดีกว่าน้า...100กว่าบาทเอง...

ขอบคุณครับ  จะถอดออกมาดูขนาดและชื้ออันใหม่มาลองอย่างที่น้าแนะนำครับ

รับแซ่บ...

ปลวันนี้มี2คิว จะมาอัพแผนที่กะผม ฮ่าๆ....

ผมฝาก card  ไป อัพด้วยได้ไหมครับ  น้า

ออฟไลน์ โต้ง มีนบุรี (NDC.๔๒๘)

• *
  • คะแนน Like 123
  • NDC.๔๒๘ โต้งครับ
  • จังหวัด: บ้านเกิด สกลนคร บ้าน ผบ. พิจิตร ทำงานที่ กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โต้งครับ

ท่านประทานโมโห  emo10 emo10
ไม่ถึง 18 นั่งหน้า   เกิน 25 นั่งหลัง
Hi-2Dr 3.0 ดำ Z-Prestige(กระบะบ้านๆ)

• *

รับแซ่บ...

ผมฝาก card  ไป อัพด้วยได้ไหมครับ  น้า

ห่างไกลกันส่งมาทางไปรษณีย์ได้ครับน้าไม่ว่ากัน...

ออฟไลน์ เด็กวัดหินเทิน

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 18
ของผมก็ส่งไปแล้ว วันนี้พี่สนสามใบน่าจะได้รับ... ส่งกลับมาไวๆนะครับ อยากใช้ตัวใหม่ emo46
รับรถ 4 ธค 55 รอ 6 เดือน 3วัน HR-4DR 3.0 MT Arctic Silver จอง 30 พฤภาคม 55

• *
ของผมก็ส่งไปแล้ว วันนี้พี่สนสามใบน่าจะได้รับ... ส่งกลับมาไวๆนะครับ อยากใช้ตัวใหม่ emo46

555+++ไม่นานครับ ไปรษณีย์อยู่หน้าที่พักครับ

ออฟไลน์ tananwat_s

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2

รับแซ่บ...

ห่างไกลกันส่งมาทางไปรษณีย์ได้ครับน้าไม่ว่ากัน...

ขอบคุณ  ครับ น้า  ขอที่อยู่ด้วยครับน้า    PM ทาง  mail : tananwat@indorama.co.th

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
7 ตอบ
3428 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 11ม.ค.2017, 08:33:29
โดย arnon3190
10 ตอบ
4481 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 26ก.ค.2012, 11:20:10
โดย Chanwut
36 ตอบ
6520 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 13มี.ค.2013, 18:47:10
โดย jack_aom NDC.1280
2 ตอบ
1663 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 11มี.ค.2013, 22:21:38
โดย Kaiubon
0 ตอบ
1053 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 04ม.ค.2014, 11:52:22
โดย suwil