ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับเกิดปัญหารถคันแรกกับรุ่นปี2013  (อ่าน 13887 ครั้ง)

ออฟไลน์ mcclain

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
เท่าที่อ่านข้อสองดู น่าจะหมายความว่า ราคาต้องไม่เปลี่ยน แบบไม่เปลี่ยน ทุกอย่างต้องเหมือนเดิม

ใช่มั้ยครับ

ผมหวังว่าสรรพาสามิตจะเข้าใจว่ามันเป็นแค่การปรับโฉมที่เล็กน้อยมาก ๆ ราคายังเท่าเดิม รถยังเป็นรุ่นเดิม สีเดิม ตามที่จองไว้ทุกประการ และก็หวังว่าตรีเพชรน่าจะออกแรง ช่วยดูแลลูกค้า ด้วยการมีหนังสือแจ้งไปยังสรรพสามิตในประเด็นนี้

ที่รถเก๋งเล็กค่ายยักษ์ใหญ่เค้ายังทำได้อ่ะนะ ... ตรีเพชรอยู่ในไทยมานานขนาดนี้ คงไม่เหลือบ่ากว่าแรงหรอกมังครับ (ถ้าจะทำนะ)

ออฟไลน์ snow_white

• ไมล์ 50-100
  • *
ขอให้เป็นเเบบที่น้า  กล่าวมานะครับ

จะได้โล่งอกหน่อย

ออฟไลน์ i' yuth

• *
  • คะแนน Like 9
  • จังหวัด: ปทุมธานี
ได้ลุ้น 2รอบเลย  รอบแรกลุ้นว่าจะได้รับรถเมื่อใหร่
รอบสองต้องมาลุ้นอีกว่าจะได้คืนภาษีหรือเปล่า
HR 4D 2.5 VGS Z  ขาวมุก  NDC.1295

ออฟไลน์ tonkill-1091™

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 41
  • มีไม่ได้ใช้ "ดีกว่า" จะใช้แล้วไม่มี
นั่นนะสิครับ   จองเดือนเดียวกับผมเลย 

ยังไง ก็รับตัวใหม่อยู่เเล้ว  ไม่ได้ตัวเก่าหรอกเพราะเขาไม่ผลิตเเล้วมั้ง
ได้ตัวที่จองคับน้า ถูกแล้วส่วนตัวใหม่ก้อเป็นส่วนที่จองใหม่คับ
emo55มีไม่ได้ใช้ "ดีกว่า" จะใช้แล้วไม่มีemo52

• *
ได้ตัวที่จองยังไงครับ  ผมรับรถเมษา 56  จองพ.ย. 55

ขนาดน้าๆคนอื่น จองก่อนผม  เพื่งรับรถ ยังได้เป็นตัวใหม่กันเลย

ออฟไลน์ latte

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
เรื่องเปลี่ยนโมเดลรถ.   ผมจอง hr 3.0 z/p ไว้เมื่อต้นเดือนสิงหาคม 55.  เมื่อวานเซลล์โทรมาแจ้งว่าได้รถรุ่นใหม่ที่มีการเปลี่ยนเครื่องเสียง เสาอากาศ  และตำแหน่งกล้องครับ

เซลล์แจ้งใครรับรถหลังปีใหม่. เปลี่ยนหมดครับ. 

ส่วนเรื่องเลขรหัสที่มีการเปลี่ยนแปลง. วันนี้ผมว่าจะเข้าไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่. ที่สาขาปิ่นเกล้าครับ. โทรไป 2 วันแระ. นางไม่รับโทรศัพท์กันเลย กลัวชวดเหมือนกัน ถ้ามีความคืบหน้า. จะแจ้งให้ทราบครับ.  emo31

รอ HR 3.0 mt vgs z-prestige ขาวมุข

ออฟไลน์ Pee V-Cross

• *
  • คะแนน Like 7
  • คนโตตัวเล็ก
ผมเพิ่งจองไปเมื่อวันที่ 15 ก็เป็นรุ่น 4 dr 3.0 zp at ครีบฉลาม กล้อง build in เหมือนกันคับน้า ยื่นเอกสารเรียบร้อยแล้วเช่นกัน ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะคับ เพราะมันเป็นการปรับปรุงอุปกรณ์เล็กน้อย โครงสร้าง แชสซี เครื่องยนต์ยังเหมือนเดิมเป๊ะๆ ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะคะบ
ถูกต้องครับ model เดิมอุปกรณ์เขาไม่ได้แจงละเอียดครับ

ออฟไลน์ doyinthanon

• *
เท่าที่ยื่นแล้วแต่ยังไม่ได้รับรถ สพม.เขายึดรหัสตัวรถและขนาดเครื่องยนต์ครับส่วนกล้องและเสาอากาศเป็นอุปกรณ์ประกอบครับ

ออฟไลน์ redwing

• *
  • คะแนน Like 4
มันเปลี่ยน เฉพาะ รุ่น ZP ใช่ไหมครับ หรือว่าเปลี่ยนทุกรุ่น ไม่รู้จริงๆ

• *
เรื่องเปลี่ยนโมเดลรถ.   ผมจอง hr 3.0 z/p ไว้เมื่อต้นเดือนสิงหาคม 55.  เมื่อวานเซลล์โทรมาแจ้งว่าได้รถรุ่นใหม่ที่มีการเปลี่ยนเครื่องเสียง เสาอากาศ  และตำแหน่งกล้องครับ

เซลล์แจ้งใครรับรถหลังปีใหม่. เปลี่ยนหมดครับ. 

ส่วนเรื่องเลขรหัสที่มีการเปลี่ยนแปลง. วันนี้ผมว่าจะเข้าไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่. ที่สาขาปิ่นเกล้าครับ. โทรไป 2 วันแระ. นางไม่รับโทรศัพท์กันเลย กลัวชวดเหมือนกัน ถ้ามีความคืบหน้า. จะแจ้งให้ทราบครับ.  emo31

สาขาปิ่นเกล้า  ที่ไหนหรอครับ อีซุซุ มหานครหรือเปล่า

ออฟไลน์ ¥_KaTaI_¥

• *
  • คะแนน Like 2

ออฟไลน์ latte

• *
อัพเดทเรื่องขอคืนภาษี / เรื่องรหัสรถที่เปลี่ยนไปกรณีรับรถปรับโฉมครับ

วันนี้เข้าไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่กรมสรรพสามิต สาขาปิ่นเกล้ามา  ได้ความว่า  รหัสรุ่นรถทางกรมไม่สนใจ เปลี่ยนปีผลิต  รหัสก็เปลี่ยนเป็นเรื่องปรกติ emo54

ทางกรมสนใจแค่รุ่นในใบจองตรงกันกับรถที่รับ. และต้องเข้ามายื่นเอกสารที่เหลือภายใน 90 วัน  emo22

หากท่านใดได้ข้อมูลที่แตกต่างจากนี้  แจ้งข่าวสารกันด้วยนะครับ เผื่อเจ้าหน้าที่เค้ามั่วน่ะ
รอ HR 3.0 mt vgs z-prestige ขาวมุข

ออฟไลน์ หนุ่มน้อย

• *
ผมสงสัยอยู่ตรงข้อ 1 ที่ว่า รถจะต้องเสียภาษีภายในวันที่ 31 ธันวาคม 2555 ตรงนี้มันน่าคิดน่ะครับ ในเมื่อเราจองไปแต่รถยังไม่ได้ผลิตเลย แล้วจะเสียภาษียังใงกัน และอีกอย่างถ้าเกิดเซลล์สลับคิวแล้วขอรถจากตรีเพชรหลังปีใหม่ให้กับลูกค้า(เท่ากับขอรถปีใหม่เสียภาษีในปีใหม่หรือเปล่า ) แต่จองก่อนปีใหม่ไปเนี๋ย แล้วจะได้คืนภาษีใหมครับ ความหมายของ รถจะต้องเสียภาษีภายในวันที่ 31 ธันวาคม 2555 นั้นหมายถึงรถที่ทางโชว์รูมส่งเรื่องขอทางตีเพชรก่อนปีใหม่หรือ ว่าจะต้องผลิตก่อนปีใหม่ครับ งงง  emo48

ออฟไลน์ หนุ่มน้อย

• *
ขอขยายความนิดนึงน่ะครับ สมมติ ว่าทางโชวรูม รับจองรถไว้เยอะมากและ คนจองได้ส่งขอสิทธรถคันแรกไปหมดแล้ว แต่ทางโชวรูมได้ ส่งขอรถตามใบจองไปเรื่อยๆไป ตามคิวที่ทางตรีเพชรจะส่งให้ได้และตามความพอใจของเซลล์ สมมติรถสามารถเข้า 10 คัน ก็ขอไปให้ 10 คน  แล้วคนที่เหลือที่ทางโชวรูมขอให้หลังปีใหมไปแล้วเนี็ย จะเข้าข่ายรถไม่ได้เสียภาษีในปี 2556 หรือเปล่าครับ

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
23 ตอบ
11520 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 16ก.พ.2012, 09:49:56
โดย Grape [NDC.153 ]
28 ตอบ
27946 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 23มิ.ย.2012, 21:58:08
โดย DaN-DoH (GiG) NDC.781
17 ตอบ
23511 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 01ก.ค.2012, 11:57:11
โดย Jivonbin
48 ตอบ
8996 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 17ก.ย.2012, 21:26:32
โดย philoko
19 ตอบ
11796 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 15ม.ค.2014, 22:04:36
โดย khanclub