ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องไฟแนนซ์ค่ะ  (อ่าน 1438 ครั้ง)

ออฟไลน์ nika

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 4
  • จังหวัด: เชียงราย
  • ชื่อเล่น: หวาน หวาน
จองรถผ่านไป 1 เดือนแล้วไฟแนนซ์ยังไม่ได้จัดเลยค่ะ โทรไปหา sale เค้าก็บอกว่าเด๋วไฟแนนซ์ก็โทรหาเอง พอเราขอเบอร์ไฟแนนซ์ sale ก็ไม่ให้อ่ะค่ะ แบบนี้จะจัดการยังไงดีค่ะ  emo5                                                                                                                                                                                 

ออฟไลน์ สนสามใบ

• ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 300
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องไฟแนนซ์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10พ.ย.2012, 13:10:35 »
ใจเย็นๆ รถยังไม่มานี่...บางที่เกิน3เดือนรถยังไม่ได้ ต้องยื่นเอกสารใหม่นะ ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ kapiak

• *
  • คะแนน Like 1
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องไฟแนนซ์ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10พ.ย.2012, 13:16:05 »
โทรหาผู้จัดการศูนย์ครับ แล้วถามว่าศูนย์ที่เราซื้อมีไฟแนนท์ไหนบ้าง ถ้ามันยุ่งยากนักก็เปลี่ยนไฟแนนท์ครับ เงินเรา เรามีสิทธิ์เลือกครับ ผมโดนมาแล้ว เซลล์บอกว่ามีไฟแนนท์เดียว แต่พอโทรหาผู้จัดการศูนย์บอกมีไฟแนนท์ 4 บริษัท (เอ้าไหงบอกว่ามีไฟแนนท์เดียว มีเอี่ยวกันแหงๆ)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10พ.ย.2012, 20:31:28 »
ใช่ๆคิดไว้เหมือนกันว่าต้องมีนอกมีในกันแน่ๆเลย  emo33                                                   

ออฟไลน์ น้ายุทธยีราฟซิ่ง NDC.1147

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10พ.ย.2012, 21:12:48 »
เอ๊ะ ไม่น่าจะนานแบบนี้นะครับ ของผมจองแค่ 3วัน ไฟแนนซ์ก็โทรนัดรับเอกสาร+เซ็นต์สัญญาเช่าซื้อ วันเดียวจบ แต่รอรถนี่สิ นานมาก 5เดือนและ ยังไม่ได้เลย โทรหาผู้จัดการโชว์รูมเลยครับ น่าจะดีขึ้นครับ สู้ครับหนทางอีกยาวไกล emo5 emo5 emo5
NDC.1147 โซนอยุธยา
รถซิ่งอยุธยา no.339

ออฟไลน์ iamkeng

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10พ.ย.2012, 21:49:21 »
โทรหาผู้จัดการศูนย์ครับ แล้วถามว่าศูนย์ที่เราซื้อมีไฟแนนท์ไหนบ้าง ถ้ามันยุ่งยากนักก็เปลี่ยนไฟแนนท์ครับ เงินเรา เรามีสิทธิ์เลือกครับ ผมโดนมาแล้ว เซลล์บอกว่ามีไฟแนนท์เดียว แต่พอโทรหาผู้จัดการศูนย์บอกมีไฟแนนท์ 4 บริษัท (เอ้าไหงบอกว่ามีไฟแนนท์เดียว มีเอี่ยวกันแหงๆ)
ตามนี้เลยครับ หนทางยาวไกล รอรถอีก ขอให้แนนท์ผ่านและได้รถเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ Noy NDC.923

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 20
  • hi-lander 2.5 z
  • จังหวัด: สมุทรสาคร . นคนปฐม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12พ.ย.2012, 10:28:52 »
ไม่ต้องรีบจัดก้อได้ครับ ผมจัดตั้งแต่เดือนแรกรถยังไม่มาสัญญาไฟแนนท์ครบ90วันหมดอายุต่อใหม่ดอกเบี้ยก้อปรับขื้นเซงเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12พ.ย.2012, 10:34:34 โดย Noy NDC.923 »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12พ.ย.2012, 19:14:00 »
แล้วเรื่องยื่นรถคันแรกมันเกี่ยวกับไฟแนนซ์มั้ยค่ะ ไม่รู้จิงๆค่ะ คือตอนนี้เข้าใจว่าต้องทำเรื่องกับไฟแนนซ์ก่อนถึงจะทำเรื่องรถคันแรกอ่ะค่ะไม่รู้ว่าเข้าใจแบบนี้ถูกหรือเปล่าค่ะ  emo48                                                                                                                                                                                                           

ออฟไลน์ Noy NDC.923

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 20
  • hi-lander 2.5 z
  • จังหวัด: สมุทรสาคร . นคนปฐม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12พ.ย.2012, 21:28:00 »
แล้วเรื่องยื่นรถคันแรกมันเกี่ยวกับไฟแนนซ์มั้ยค่ะ ไม่รู้จิงๆค่ะ คือตอนนี้เข้าใจว่าต้องทำเรื่องกับไฟแนนซ์ก่อนถึงจะทำเรื่องรถคันแรกอ่ะค่ะไม่รู้ว่าเข้าใจแบบนี้ถูกหรือเปล่าค่ะ  emo48                                                                                                                                                                                                           
อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ emo48แต่ที่รู้คือเซลล์ให้เอาใบจองไปยื่นก่ิอนเพื่อขอใช้สิทธิ์อะไรประมาณนี้อะครับ รอน้าๆผู้รู้มาตอบอีกทีแล้วกันครับ emo13