ผู้เขียน หัวข้อ: hilander 4 ประตู 2.5 VGS Z สมรรถนะเป็นไง ขับแล้วอืดไหม ช่วยแชร์ด้วยครับ  (อ่าน 9630 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongjonaruk

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0

ออฟไลน์ ampisbkk

• *
emo31
ใช้ได้เลยครับ รอบมาเร็วกว่า 2.5 ธรรมดาเยอะ นี่ขนาดคันเก่าเป็นตัวเตี้ย 2.5 เเค๊ปนะยังอืดกว่าตัวนี้เยอะ หรือว่ายังใหม่ก็ไม่รู้นะครับ เเต่ที่ประทับใจมากๆ ก็ช่วงล่างครับ การทรงตัวดีมาก ห้องโดยสารเงียบ หนึบกว่าเดิมเยอะครับ

ออฟไลน์ MAN

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 36
  • <ตราบใดที่ยังไม่ได้ลงมือทำ อย่าเชื่อว่าคุณ ทำไม่ได้>.NDC.185.
..ได้ยินอย่างนี้แล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะเลยคับ ขอคุณมากคับน้า ผมก็จอง 2.5 4D เหมือนกันคับ.. emo30 emo30 emo30 emo35 emo35

ออฟไลน์ n.noi

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 27
  • No.NDC 010
ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆ 2.5 4D vgs เช่นกันรถใกล้มาละได้รถแล้วผมจะมาออกความคิดเห็นครับ emo10

ออฟไลน์ ampisbkk

• *
 emo20
วันนี้เจอทดสอบช่วงล่าง 4D 2.5 DVD มาสดๆร้อนๆครับ ประมาณว่าสี่เเยกไฟเเดง ไฟเขียวที่ไม่มีเลขวิ่งถอยหลังอ่ะครับ   ไอ้ผมก็ซัดมาเต็มที่เลย พอใกล้จะถึงเเยก ดันไฟเหลือง ผมกดเบรคเต็มที่ นี่ถ้าอารมณ์เบรคประมาณนี้กับคันเดิม คงมีเอียดหรือมีปัดเเน่นอนครับ หรือเป็นเจ้าวีโก้คงมีหมุน เเต่ตัวนี้เอาอยู่ครับ จนเเฟนนั่งข้างๆที่รับความรู้สึกด้วยกันบอกว่า " บ๊ะๆๆ มันเบรคนิ่มดีเเท้ว่ะ "  555         มาอีกช่วงในวันเดียวกัน เป็นโคร้งหักศอก คือผมสาดโคร้งเเบบที่ไม่เคยกล้าสาดกับรถคันเก่ามาก่อน เเต่คันเข้าโคร้งได้ดีมาก ไม่หวิว เหมือนก่อน  พอเลยมาประมาณ 50 เมตร เห็นรถยก ที่กะลังยกเจ้าวีโก้ ขึ้นมาจากไหล่ทาง พังยับ  สงสัยหลุดโคร้งเเหงๆๆ บื้เหมือนเค้าทำลายรถ Honda ที่อยุธยาเลยครับ        ลองได้ขับน้าๆ จะบอกว่า ไม่เสียดายเงิน  เเละคุ้มค่ากะเวลาที่รอครับ.............เป็นกำลังใจให้คนทีรอนะครับ emo1 emo1 emo9 emo9

ออฟไลน์ สุวรรณ

• *
รถดีมากๆๆๆครับ พี่ๆที่รอใจเย็นๆ แล้วจะรู้ว่าสมการรอคอย โดยเฉพาะช่วงล่างดีมาก แต่เครื่อง2.5อืดไปนิดแต่ก็เป็นธรรมดา

ออฟไลน์ artchon2

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ได้ไปทดลองขับหลายๆแบรนมาแล้วเวลาเข้าโค้งเนี่ยอะไรก็สู้น้องนิวไม่ได้หรอกครับช่วงล่างหนึบสาดโค้งได้สะบายๆผมลองกับตัวเองมาแว้ว!!!!!

ออฟไลน์ Mod-Dum®Shop+

• บริการกันเป็นกันเอง...
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 381
  • จังหวัด: รังสิต-คลองสาม ธัญญ 086-5200520
  • ชื่อเล่น: น้าภพ คลอง3
งั้นรอจะทดลองมั้ง5555
กรองแอร์+ฝาปิด Dmax ทุกรุ่น/อุดEGRUro3-4/1.9/Service ทุกระยะ/ตะแกรงกันหิน/โลโก้แดงแท้/Hilanderแท้//AT Meter/ท่ออินเตอร์/ท่อแทนเเคท/คันเร่งไฟฟ้า/Super fast /Remap/ประดับยนต์อื่นๆชมด้านใน-->http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,2212.0.html[/color

ออฟไลน์ PSK

• *
  • คะแนน Like 2
  • อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง

ออฟไลน์ "ธกร ครับ"

• Assist. Staff
  • ไมล์ 2001-3000
  • คะแนน Like 95
  • "กร"
มาเก็บข้อมูลครับ จองตัวนี้ไว้เหมือนกัน สีขาว  emo35 emo35
ฟิตๆไว้นะครับ โยว์ โยว์ /กร

ออฟไลน์ thenung

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 6
ของผมก็ตัวนี้ เกียร์ธรรมดา

มาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ thepirum

• *

ของผมตัวนี้คร้าบ

ขอบอกว่าแจ่มคับ วันก่อนเกือบชนท้ายเค้าอ่ะคับ ออกจากไฟแดงมาออกเกียร์3 ผมเหยีบยมิด มันพุ่งเกือบชนท้าย tritanนิดเดียว ดีนะที่หักออกทัน หุหุ มันแรงจริง ๆ ครับ ช่วงล่างก็นิ่ม ข้ามทางรถไฟ เหมือนกับวิ่งอยู่บนถนนเรียบ ๆ เลยคับ
แถม ประหยัดอีกต่างหาก อะไรจะperfect ขนาดนี้ อิอิ
CAB 4 Hi-Lander HR 2.5 VGS Z DVD
ขาวมุกเอเวอร์เรสต์ จร้า

ออฟไลน์ sakkaton

• *
  • No.NDC 164
emo20
วันนี้เจอทดสอบช่วงล่าง 4D 2.5 DVD มาสดๆร้อนๆครับ ประมาณว่าสี่เเยกไฟเเดง ไฟเขียวที่ไม่มีเลขวิ่งถอยหลังอ่ะครับ   ไอ้ผมก็ซัดมาเต็มที่เลย พอใกล้จะถึงเเยก ดันไฟเหลือง ผมกดเบรคเต็มที่ นี่ถ้าอารมณ์เบรคประมาณนี้กับคันเดิม คงมีเอียดหรือมีปัดเเน่นอนครับ หรือเป็นเจ้าวีโก้คงมีหมุน เเต่ตัวนี้เอาอยู่ครับ จนเเฟนนั่งข้างๆที่รับความรู้สึกด้วยกันบอกว่า " บ๊ะๆๆ มันเบรคนิ่มดีเเท้ว่ะ "  555         มาอีกช่วงในวันเดียวกัน เป็นโคร้งหักศอก คือผมสาดโคร้งเเบบที่ไม่เคยกล้าสาดกับรถคันเก่ามาก่อน เเต่คันเข้าโคร้งได้ดีมาก ไม่หวิว เหมือนก่อน  พอเลยมาประมาณ 50 เมตร เห็นรถยก ที่กะลังยกเจ้าวีโก้ ขึ้นมาจากไหล่ทาง พังยับ  สงสัยหลุดโคร้งเเหงๆๆ บื้เหมือนเค้าทำลายรถ Honda ที่อยุธยาเลยครับ        ลองได้ขับน้าๆ จะบอกว่า ไม่เสียดายเงิน  เเละคุ้มค่ากะเวลาที่รอครับ.............เป็นกำลังใจให้คนทีรอนะครับ emo1 emo1 emo9 emo9
หยุดพูดก่อนจะได้ไหม คนรออยู่มันใจจะขาด

ออฟไลน์ pakim (No.NDC.241)

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 1
  • pakim (No.NDC.241)
emo20
หยุดพูดก่อนจะได้ไหม คนรออยู่มันใจจะขาด
+1ฟังแล้วอิจฉา
No.NDC.241

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
5 ตอบ
3041 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 21เม.ย.2012, 11:23:07
โดย Mod-Dum®Shop+
3 ตอบ
1955 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 21ธ.ค.2012, 18:43:50
โดย Dj-Mario
78 ตอบ
23930 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 13ก.ย.2013, 20:31:03
โดย DE
3 ตอบ
1772 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 19ก.พ.2013, 19:32:56
โดย narodom
4 ตอบ
1809 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 07มี.ค.2013, 18:49:02
โดย nusorn007