ผู้เขียน หัวข้อ: คือผม จัดไฟโปรเจ็คเตอร์มาแต่ยังไม่รู้ว่าจะใส่ที่ไหน ใช้ขั่วเดิมได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1503 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joe_[iosDev_793]

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 37

อยู่แถว ห้วยขวาง พระราม 9 ครับ ไปใส่ที่ไหนดี

มีตัดหมอกด้วยครับะ  จะใส่พร้อมกันเลย

ไฟเดิม เป็นแบบธรรมดาครับ

ออฟไลน์ G.V-CROSS

• ถ้าคิดจะไป ต้อง ไปให้สุด
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 7001-8000
  • *
  • คะแนน Like 299
  • เกศ โทร.081-806-2529
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เกศ
น่าจะต้องตัดต่อสายไฟใหม่นะเพราะ ไฟอันใหม่มันดวงหลอดเยอะกว่า แต่เขาน่าจะมีชุดสายไฟมาให้ ถ้าไม่มีีต้องเบิกเพิ่ม เป็นไปได้เข้าไปใส่ที่ศูนย์ดีกว่าครับ
น้าเกศ NDC No.111
G.Suspension 4x4 อัพเกรดแก้ใขช่วงล่าง ALL NEW ISUZU D-MAX ทุกรุ่น
https://www.facebook.com/G.Suspension4x4/

Mhubkk

• บุคคลทั่วไป
ไม ไม่ไปที่ร้านน้าหนึ่งละครับ เห็นที่ร้านแกมีรับเปลี่ยนโคม อยู่แล้ว ที่อยู่คุณน่าจะใกล้ร้านน้าหนึ่งนะ จาก พระราม9   ไปรามฯ

ออฟไลน์ art vgs hi

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 32
  • NDC.642. HR 2.5L 4D สีดำ
น้าไฟชุดนี้เท่าไหร่คับ จะไปจัดบ้าง0 หรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ sukkawatt@๕๙๔

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 86
  • จงทำดีต่อไป
 emo1ใส่สปอร์ทไลท์   ถ้าไม่ใช่ไฟตัดหมอก ต้องหาถุงครอบไฟด้วยนะ เดี๋ยว ตำรวจ จะขอตังเอาง่ายๆ emo1
NDC.594 จงทำตามความฝัน

ออฟไลน์ konze

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 58
emo1ใส่สปอร์ทไลท์   ถ้าไม่ใช่ไฟตัดหมอก ต้องหาถุงครอบไฟด้วยนะ เดี๋ยว ตำรวจ จะขอตังเอาง่ายๆ emo1

ที่ผมเห็นมันไม่ตัดหมอกของ ดีแม็กนะครับ ไม่ใช่สปอร์ทไลท์

น้าซื้อที่ไหนก็ให้ที่นั้ใส่ให้ครับ ดีกว่า

• *
ไม ไม่ไปที่ร้านน้าหนึ่งละครับ เห็นที่ร้านแกมีรับเปลี่ยนโคม อยู่แล้ว ที่อยู่คุณน่าจะใกล้ร้านน้าหนึ่งนะ จาก พระราม9   ไปรามฯ

หลังจากไปรับของเสร็จผมตีรถเข้าหลังราม  กะจะไปร้านหนึ่ง ครับ แต่ ไม่ได้จดที่อยู่ไปด้วย ก็เลยเข้าบ้าน เด่วไปใหม่ครับ

• *

ที่ผมเข้าใจหลอดเล็กๆ คือไฟตัดหมอกครับ แต่ ไม่ใน่ใจว่าแท้ที่จริงแล้วคืออะไร
แต่ที่แน่ๆ ผมจะไปใส่ ตรงตำแหน่งไฟตัดหมอก นั่นแหละคับ  ไม่ใด้ใช้ก็ใส่เท่ๆ ไปงั้น

• *

ที่ผมเห็นมันไม่ตัดหมอกของ ดีแม็กนะครับ ไม่ใช่สปอร์ทไลท์

น้าซื้อที่ไหนก็ให้ที่นั้ใส่ให้ครับ ดีกว่า

อ่อ คับๆ ขอบคุณครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่า มันไฟอะไร  ต้องเป็นไฟตัดหมอกของ รุ่นอะไรสักรุ่นครับ
เพราะของ ออจากโรงงานผลิต อะไร่รถยนต์

• *
น้าไฟชุดนี้เท่าไหร่คับ จะไปจัดบ้าง0 หรือเปล่าคับ

ตัวนี้เป็นอะไหล่ 0 ครับ ก็จัดมาตามราคา 0 ทั่วๆไป ครับเท่าๆกัน

ออฟไลน์ Panak_K

• ไมล์ 6001-7000
  • *
  • คะแนน Like 251
  • อายุเป็นเพียงตัวเลข ถ้าไม่ตายก็หาใหม่ได้
ทำไมผมรู้สึกว่าไฟธรรมดาสว่างกว่าเยอะละ แต่โปรแจคเตอร์นี่เสน่แรงสาวชอบครับ
 emo36 emo36 emo36
สถานะ : Hi-Lander 4D 3.0 VGS Z-Prestige M/T เงินอาร์กติก

ออฟไลน์ Isuzu_DKT

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • NDC.469
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: บัส

ออฟไลน์ oreomini

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 18
4x4รุ่นLแน่เลย
ไฟหน้าต้องทำสายไฟใหม่ เข้าศูนย์เค้าเปลี่ยนชุดใหม่ ไม่มีการดัดแปลงเคยถามแล้วน่าจะเป็นหมื่น

ไฟตัดหมอกต้องสั่งกรอบไฟใหม่ด้วยนะครับผมก็เบิกมาใส่เอง

ต้องถอดกรุล้อเดิมออกจะถอดกรอบเดิมที่ไม่มีรูไฟออกได้ และมีรูยึดไฟอยู่ใส่ไฟพร้อมๆกับกรอบใหม่ ยึดน๊อต2ตัว
ปลั๊กไฟมีรอแล้ว แต่ไปออกตรงไหนไม่รูู้ ผมยังไม่ได้ไล่ดู

แล้วจะมาบอกใหม่นะครับ
ชุดKIT ท่อหายใจเฟืองท้าย All New DMax กันน้ำ100%..>
http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,35024.0.html

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

• *
4x4รุ่นLแน่เลย
ไฟหน้าต้องทำสายไฟใหม่ เข้าศูนย์เค้าเปลี่ยนชุดใหม่ ไม่มีการดัดแปลงเคยถามแล้วน่าจะเป็นหมื่น

ไฟตัดหมอกต้องสั่งกรอบไฟใหม่ด้วยนะครับผมก็เบิกมาใส่เอง

ต้องถอดกรุล้อเดิมออกจะถอดกรอบเดิมที่ไม่มีรูไฟออกได้ และมีรูยึดไฟอยู่ใส่ไฟพร้อมๆกับกรอบใหม่ ยึดน๊อต2ตัว
ปลั๊กไฟมีรอแล้ว แต่ไปออกตรงไหนไม่รูู้ ผมยังไม่ได้ไล่ดู

แล้วจะมาบอกใหม่นะครับ

อุ่ยยยย ค่าทำเป็นหมื่น  โอ้วววว  ไฟ 2 หมื่น ค่าทำ 1 เป็น 3 หมื่น  อ๊ากกก
 emo2   

555+  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้ามันคิดแพงขนาดนั้นผมก้ไม่ทำ  ให้เพื่อนโมให้
ก้ได้ 0 ไม่ได้แอ้มหร๊อกกก