ผู้เขียน หัวข้อ: 15ม.ค นี้แล้วคับพี่น้อง.....  (อ่าน 7311 ครั้ง)

ออฟไลน์ sajaut

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 42
  • ชื่อ สจ๊วต คับ
Re: 15ม.ค นี้แล้วคับพี่น้อง.....
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 08:22:52 »
มาแจ้งความคืบหน้าหลังจากเมื่อวันเสาร์ได้เข้าไปคุยเพื่อตัดสินใจ ได้พบน้องเซลล์ตอนกำลังรับการเทรนจากเจ้าหน้าที่บริษัทแม่่พอดี
นั่งรอสักพักน้องเดินเข้ามาทักด้วยสีหน้าเป็นกังวล ผมเลยยิงคำถามถึงเรื่องกำหนดรับรถที่ชัดเจนว่าประมาณไหน น้องบอกว่าน่าจะใก้ลแล้ว
ประมาณสิ้นเดือนหรืออาจweekแรกของกุมภา และยังให้กำลังใจด้วยว่าทางบริษัทให้เซล์ลเลือกลูกค้าเพื่อจัดอยู่ในเคสเร่งด่วนส่วนผม
ก้อเป็นลูกค้าที่เธอเลือกเข้าโครงการ ตัวผมเองไม่ได้ตื่นเต้นอะไรเพราะไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ เพียงแต่พอจะประมาณได้ว่า
อย่างเร็วที่สุดก็ต้นเดือนกุมภาช้าที่สุดก็ปลายเดือน ซึ่งน่าจะเป็นอย่างนั้นเพราะดูจากเพื่อนสมาชิกที่จองรถก่อนผมเกือบเดือนยังรอรถกันอยู่
ผมได้ตัดสินแล้วที่จะยอมรอต่อไปเพราะมีเหตุติดขัดกับรถมือสองที่หมายปอง เจ้าของก็ยังหารถใหม่ไม่ได้เลยต้องตัดไป มองมาที่รถใหม่
เกือบทุกค่ายไม่มีใครยืนยันการส่งมอบภายในมกราได้เลย ส่วนค่ายที่รับรถได้เลยก้อดันไม่โดนซะอีกกลัวทำใจไม่ได้เพราะต้องใช้กันอีกนาน
เรื่องงานก็คงต้องปล่อยผ่านไปก่อน ยอมรับในความไม่พร้อมของตัวเอง ยังแอบหวังว่าคงมีโชคบ้างหลังจากได้รับรถแล้ว

พ่ายแพ้เธอจนได้ เพราะหลงใหลในความงามของหล่อน (รถนะคับไม่ใช่เซล์ล) ผมขอร่วมรอกับเพื่อนสมาชิกNDCกันต่อไป
ของน้าน่าจะจองรุ่นเดียวกับผม Hr 2.5 VGS Z DVD รอครับเป็นเพื่อนกัน อย่างที่บอกแหละครับไม่มีค่ายใหนที่ได้รถไวสุด (ค่ายที่เพิ่งเปิดตัวนะ) ผมว่าก็มีแต่ ISUZU นั้นแหละครับที่มีรถส่งมอบเยอะสุด แค่ยอดจองมันมากที่สุดเลยทำให้รอรถนาน ดูจากรถบนถนนที่เห็นๆกันครับ ถ้าน้าจะไปเอามือสอง ส่วนตัวผมว่าน้าคงคิดผิดมหัยล่ะครับเสี่ยงทั้งรถที่โดนน้ำท่วม ใหนจะตกรุ่นอีก ใหนๆก็รอแล้วรอต่อไปครับอย่างน้อยก็ไม่ได้มีน้าที่รอรถคนเดียวคนใน คลับเราหลายๆท่านก็รอเหมือนกันครับ  สรปรอดีกว่าครับ
 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33

ออฟไลน์ Devils 003

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 0
Re: 15ม.ค นี้แล้วคับพี่น้อง.....
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 09:27:22 »
 emo17 emo17 emo17 emo17
มาแจ้งความคืบหน้าหลังจากเมื่อวันเสาร์ได้เข้าไปคุยเพื่อตัดสินใจ ได้พบน้องเซลล์ตอนกำลังรับการเทรนจากเจ้าหน้าที่บริษัทแม่่พอดี
นั่งรอสักพักน้องเดินเข้ามาทักด้วยสีหน้าเป็นกังวล ผมเลยยิงคำถามถึงเรื่องกำหนดรับรถที่ชัดเจนว่าประมาณไหน น้องบอกว่าน่าจะใก้ลแล้ว
ประมาณสิ้นเดือนหรืออาจweekแรกของกุมภา และยังให้กำลังใจด้วยว่าทางบริษัทให้เซล์ลเลือกลูกค้าเพื่อจัดอยู่ในเคสเร่งด่วนส่วนผม
ก้อเป็นลูกค้าที่เธอเลือกเข้าโครงการ ตัวผมเองไม่ได้ตื่นเต้นอะไรเพราะไม่ทราบว่าเป็นเรื่องจริงหรือไม่ เพียงแต่พอจะประมาณได้ว่า
อย่างเร็วที่สุดก็ต้นเดือนกุมภาช้าที่สุดก็ปลายเดือน ซึ่งน่าจะเป็นอย่างนั้นเพราะดูจากเพื่อนสมาชิกที่จองรถก่อนผมเกือบเดือนยังรอรถกันอยู่
ผมได้ตัดสินแล้วที่จะยอมรอต่อไปเพราะมีเหตุติดขัดกับรถมือสองที่หมายปอง เจ้าของก็ยังหารถใหม่ไม่ได้เลยต้องตัดไป มองมาที่รถใหม่
เกือบทุกค่ายไม่มีใครยืนยันการส่งมอบภายในมกราได้เลย ส่วนค่ายที่รับรถได้เลยก้อดันไม่โดนซะอีกกลัวทำใจไม่ได้เพราะต้องใช้กันอีกนาน
เรื่องงานก็คงต้องปล่อยผ่านไปก่อน ยอมรับในความไม่พร้อมของตัวเอง ยังแอบหวังว่าคงมีโชคบ้างหลังจากได้รับรถแล้ว

พ่ายแพ้เธอจนได้ เพราะหลงใหลในความงามของหล่อน (รถนะคับไม่ใช่เซล์ล) ผมขอร่วมรอกับเพื่อนสมาชิกNDCกันต่อไป
ของน้าน่าจะจองรุ่นเดียวกับผม Hr 2.5 VGS Z DVD รอครับเป็นเพื่อนกัน อย่างที่บอกแหละครับไม่มีค่ายใหนที่ได้รถไวสุด (ค่ายที่เพิ่งเปิดตัวนะ) ผมว่าก็มีแต่ ISUZU นั้นแหละครับที่มีรถส่งมอบเยอะสุด แค่ยอดจองมันมากที่สุดเลยทำให้รอรถนาน ดูจากรถบนถนนที่เห็นๆกันครับ ถ้าน้าจะไปเอามือสอง ส่วนตัวผมว่าน้าคงคิดผิดมหัยล่ะครับเสี่ยงทั้งรถที่โดนน้ำท่วม ใหนจะตกรุ่นอีก ใหนๆก็รอแล้วรอต่อไปครับอย่างน้อยก็ไม่ได้มีน้าที่รอรถคนเดียวคนใน คลับเราหลายๆท่านก็รอเหมือนกันครับ  สรปรอดีกว่าครับ
 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33 emo33

ผมก็ 3เดือนแล้วแต่ทำไงได้อยากได้ของดีต้องรอหน่อย  สู้รอต่อไป55555

ออฟไลน์ comauto

• *
  • คะแนน Like 8
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 09:33:24 »
เป็นกำลังใจให้ครับ รอต่อไป ผมก็รอเงินดาวน์ไปด้วยอยากจะดาวน์เยอะขึ้นเพื่อจะได้ไม่เหนื่อยค่างวด อิอิ ไม่มีรถผมก็เหมาและแอบๆไปกับเพื่อนบ้านนี่หละ ขอให้ได้รถเร็วๆนะครับ สำหรับผมไม่รีบกำหนด มีนา-เมษา แต่ถ้าได้เร็วก็ถือว่าเป็นของขวัญ... ปีใหม่ผ่านไปแล้ว รอวาเลนไทน์ก็แล้วกัน อิอิ
HR 4D 3.0 VGS Z-Prestige Navi AT สีดำออสเตรเลียนโคล

ออฟไลน์ ThErD-NDC022

• *
  • คะแนน Like 36
  • No.NDC 022
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 10:46:03 »
เอาใจช่วยครับ ผมปาเข้าไปจะ 3 เดือนแล้วครับ ยังไม่มีวี้แวว เหมือนกัน ตาม จขกท ว่าแหละครับ ผมคงต้องรอต่อไป... emo42
No.NDC 022 สักวันเราจะโต!!

ออฟไลน์ TIK_SK NDC 067

• *
  • คะแนน Like 12
  • เจ้าเพชรนิล HR 2.5 Z Ddi cab สีดำ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 10:56:32 »
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ ผมจอง hr2.5zสีดำ เมื่อ20ต.ค.ปีที่แล้ว  ตอนนี้ก็ยังเงียบครับ เมื่อตะกี้โทรไปหาแผนกฝ่ายขายโดยตรง คุยกันเรื่องคิวรถ เนื่องจากก่อนนี้อาทิตย์นึง มีน้องคนนึงจองรุ่นเดียวกันกับของผม และก็ได้รถไปก่อนแล้ว ซึ่งจองวันเดียวกัน สาขาเดียวกัน แต่ทำไมของผมยังไม่ได้เลย (ชักโมโห ชักสงสัย เพราะเกิดข้อเปรียบเทียบ) ไม่ทันได้เข้าเรื่องที่จะสอบถาม?? พนักงานท่านนั้น เหมือนกับจะร้องไห้ปล่อยโฮ!! พูดด้วยเสียงสั่นเครื่อ  เธอออกตัวว่า... "โดนด่าเรื่องลูกค้าที่โทรมาสอบถาม/เร่งรัด เรื่องรถบ่อยมาก... และเริ่มถี่ขึ้นเรื่อยๆ จนแทบจะไม่อยากอยู่แล้ว!!! " ผมก็..ให้กำลังใจพวกเขาไปนิดหน่อยพอหอมปากหอมคอ เธอก็ร่ายมายาวเลยครับ ว่า.".ระบบงานที่เธอทำ ไม่สามารถกำหนดวันส่งมอบรถให้ลูกค้าได้ ขึ้นอยู่กับลำดับการผลิตของโรงงาน ซึ่งเป็นตัวกำหนด หากโรงงานกำลังผลิตรุ่นใดอยู่ แล้วเกิดตรงกับที่ลูกค้าจอง ก็อาจจะได้รถเร็ว" ..ผมฟังเธอระบายความในใจอยู่เกือบ5นาที ผมก็เริ่มใจอ่อน และเห็นใจพนักงานท่านนั้น  ก็เลยบอกกลับไปว่า..."จะรอดูสักอาทิตย์นึง แล้วค่อยโทรมาใหม่นะครับ"  หลังจากนี้ไป ผมจะไม่โทรหาเซลล์คนที่ผมจองอีกต่อไปแล้ว  เพราะไม่อยากไปกดดันเขา ผมเข้าใจพวกเขาครับ  แต่กลัวเรื่องโดนตัดคิว ลัดคิว มากที่สุดในเวลานี้ เพราะต่างคนต่างอยากได้รถกันใจจะขาด ....

อยู่หาดใหญ่ สงขลา ทำงานช่วยเหลือสังคม วี้...หว่อ...

Hilander CAB 2.5 Z Ddi สีดำ   จอง 20 ตุลาคม 2554  ได้รถ 5 มีนาคม 2555

ออฟไลน์ V-CROSS MX

• ไมล์ 50-100
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 11:07:47 »
น้าครับพาเธอไปเลี้ยงผ่อนคลายซักมื้อสิครับ อิอิ

ออฟไลน์ TIK_SK NDC 067

• *
  • คะแนน Like 12
  • เจ้าเพชรนิล HR 2.5 Z Ddi cab สีดำ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 11:10:20 »
น้าครับพาเธอไปเลี้ยงผ่อนคลายซักมื้อสิครับ อิอิ

มิบังอาจ ล่ะ ขอรับ   emo4
อยู่หาดใหญ่ สงขลา ทำงานช่วยเหลือสังคม วี้...หว่อ...

Hilander CAB 2.5 Z Ddi สีดำ   จอง 20 ตุลาคม 2554  ได้รถ 5 มีนาคม 2555

ออฟไลน์ zumo3

• *
  • คะแนน Like 4
  • เจ้าเมฆดำ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 13:08:48 »
ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้าๆที่โหวตให้ผมได้กลับเข้าบ้านAF emo35 เอ้ย!ไม่ช่ายบ้านNDC ยังไงผมว่่าที่นี้ก้อยังอบอุ่นคับคั่งอยู่เหมือนเดิม
(ไม่ได้รถกันทั้งน้าน) แต่น้าๆไม่ต้องอยู่รอเป็นเพื่อนผมก้อได้นะ รีบๆได้รถไปเหอะอยากดูรีวิวจะผู้ใช้จิงสัมผัสจิงจะแย่อยู่แล้ว
ขออย่างเดียวได้รับรถกันแล้ว อย่าเพลินกันจนลืมเข้ามาทักทายกันในNDCบ้่างก้อพอใจแล้วละ ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ emo37
ก้อเห็นจะแต่พวกนั้นล่ะที่ปลอบใจกันเอง ตรีเพชรปล่อยโปรแกรมดีๆปลอบใจพวกเราบ้างก้อคงดี ตอนนี้เริ่มทำใจได้แล้วคับ
ไปลุ้นหวยเย็นดีกว่่า emo33

ออฟไลน์ Mod-Dum®Shop+

• บริการกันเป็นกันเอง...
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 381
  • จังหวัด: รังสิต-คลองสาม ธัญญ 086-5200520
  • ชื่อเล่น: น้าภพ คลอง3
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 14:23:46 »
ตกลง 15 เเล้วเรื่องราวเป็นเช่นไรต่อครับ วี่เเวว emo31
กรองแอร์+ฝาปิด Dmax ทุกรุ่น/อุดEGRUro3-4/1.9/Service ทุกระยะ/ตะแกรงกันหิน/โลโก้แดงแท้/Hilanderแท้//AT Meter/ท่ออินเตอร์/ท่อแทนเเคท/คันเร่งไฟฟ้า/Super fast /Remap/ประดับยนต์อื่นๆชมด้านใน-->http://www.newdmax-club.com/index.php/topic,2212.0.html[/color

ออฟไลน์ zumo3

• *
  • คะแนน Like 4
  • เจ้าเมฆดำ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 16:28:03 »
ตกลง 15 เเล้วเรื่องราวเป็นเช่นไรต่อครับ วี่เเวว emo31

ชี้แจ้งไปแล้วคับ รอต่อคับ ไม่มีอะไรมากแค่ตัดใจไม่ลง emo11

ออฟไลน์ POP-HIRIDER

• ไมล์ 101-300
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 17:59:36 »
ก่อนอื่นต้องขอบคุณน้าๆที่โหวตให้ผมได้กลับเข้าบ้านAF emo35 เอ้ย!ไม่ช่ายบ้านNDC ยังไงผมว่่าที่นี้ก้อยังอบอุ่นคับคั่งอยู่เหมือนเดิม
(ไม่ได้รถกันทั้งน้าน) แต่น้าๆไม่ต้องอยู่รอเป็นเพื่อนผมก้อได้นะ รีบๆได้รถไปเหอะอยากดูรีวิวจะผู้ใช้จิงสัมผัสจิงจะแย่อยู่แล้ว
ขออย่างเดียวได้รับรถกันแล้ว อย่าเพลินกันจนลืมเข้ามาทักทายกันในNDCบ้่างก้อพอใจแล้วละ ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ emo37
ก้อเห็นจะแต่พวกนั้นล่ะที่ปลอบใจกันเอง ตรีเพชรปล่อยโปรแกรมดีๆปลอบใจพวกเราบ้างก้อคงดี ตอนนี้เริ่มทำใจได้แล้วคับ
ไปลุ้นหวยเย็นดีกว่่า emo33
เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ รอนานแค่ไหนก็รอได้ แต่กลัวจริงๆโดนแซงคิว จับได้จะด่าไอ้คนลัดคิวให้สาใจเลย ส่วนเซลปล่อยเขาไปเงินปิดปากพูดมากไม่ได้เห็นใจเขา อิอิ emo10

ออฟไลน์ nathakan

• *
  • คะแนน Like 33
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16ม.ค.2012, 20:47:54 »
ส่วนผมรอต่อไป  emo1

ออฟไลน์ chan ndc 072

• *
  • คะแนน Like 7
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 17ม.ค.2012, 21:49:59 »
น้าได้สิทธิ์ไปต่อสำหรับบ้านndc เป็นกำลังให้ถึงรอบชิงนะครับ(ล้อเล่นนะครับ)อิอิน้า
ในภาวะ สงครามแม้เราจะอยู่ท่ามกลางกระสุนที่หมายปลิดชีวิตเราตลอด
อย่างน้อยเราก็มีสหายร่วมรบ

ออฟไลน์ dpgmaster NDC. 134

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 6
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 17ม.ค.2012, 22:04:06 »
ตอนแรกผมก็ลิมิตไว้ที่ 15มค. เพราะไฟแนนซ์ ผมหมดอายุสัญญาไปเมื่อวันที่ 15 เหมือนกัน

แต่จนแล้วจนรอด ก็ต้องยอมรอต่อไป โดยยังไม่ได้คุยกับไฟแนนซ์เลยครับ ว่าจะต้องทำยังไงต่อ

ส่วนเซลล์ ก็ไม่เคยติดต่อมา มีแต่เราที่โทรตาม (แค่เดือนละครั้ง)

ตอนนี้ได้แต่ตั้งตารอ อย่างไม่มีความหวังเลยครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆ ท่านที่ยังรอเป็นเพื่อนกันครับ

emo34
http://www.facebook.com/dpgmaster

VCross 3.0 cab ZPrestige Navi Aus Black