ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเอือมระอากับเซลบ้างไหมเอามาบอกกล่าวกันเถอะ  (อ่าน 4476 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatbyboat

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 5
ใจเย็นๆน้า ขนาด Dmax รุ่นใหม่ของโลก(ปี07) จองกันสองเดือนสี่เดือนกว่าจะได้รถ

รุ่นใหม่หมด ใหม่ทุกสิ่งทุกอย่าง Design ก็กินใจคนหลายๆคน จาก Brand Loyalty ค่ายอื่นๆที่ตัวเองชอบยังหันมาหาค่างเราเยอะแยะเลย

ผมไปถามเซลมาสามศูนย์ได้คำตอบคล้ายๆกันว่ารอนานมากๆ

ยอดจองแต่ละศูนย์ เป็นพันคันก็มีนะน้า ขนาดสองเดือนที่แล้วไปถามมา เค๊าบอกแค่ Opencab(ตัวสองประตู) ยังหลายร้อยคันเลย ยังไม่นับ 4 ประตู ใจเย็นๆน้า
ตอนนี้เซลคงปวดหัวนอนไม่หลับกันหลายคน 55555

ออฟไลน์ spite

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
ตั้งแต่จองรถ มันไม่เคยโทรหาเลย

ออฟไลน์ 9gun@NDC.142

• ไมล์ 101-300
  • *
  • ทั้ง ๆที่รู้ว่าไกล จะไปแม้ไกลกว่านั้น
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
เหมือนกันครับ มันหมดหน้าที่ของหล่อนแล้ว
อีก 2 เดือน หล่อนจะทำหน้าที่ของเธออีก 1 ครั้ง
HS1ELI 
http://www.4x4.in.th
http://www.thaimtb.com
.......................................
HR 4D 2.5 VGS Z-Prestige Navi A/Tขาวมุกเอเวอร์เรสต

ออฟไลน์ nukooljod

• *
  • คะแนน Like 64
  • จ๊อด NDC.962
เซล(ทุกคน ทุก 0 ) น่าจะส่ง sms (แทนการโทรหา..เพราะเซลจะได้ไม่ต้องทนฟังลูกค้าบ่น) รายงานสถานะการให้ลูกค้าได้รับรู้บ้าง ซักอาทิตย์ละครั้งก็ยังดี เช่นส่งมาว่า"ขณะนี้รถยังมีมา" ก็ยังดีกว่าเงียบไปเฉยๆ อย่างน้อยก็แสดงว่าเขาสนใจลูกค้าของเขาอยู่  ปัจจุบันมีคนได้รับรถเรื่อยๆ ก็น่าจะแจ้งบ้างว่าช่วงนี้ 0 มีรถเข้ามา xx ต่ออาทิตย์ เป็นรุ่น xx  คนที่จองช่วง xx-xx/xx/xx ได้รับรถแล้ว ฯลฯ  เขาจะได้กะเวลาได้ว่าช่วงไหนจะถึงคิวเขา อันนี้เงียบให้เขารอและคิดไปเอง จึงมักเกิดอารมณ์เสีย       เฮ้อ...บ่นกันไปแก้เซ็งนิ emo34

ออฟไลน์ TonGGTi

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 4
  • NDC 060 @TonGGTi
ถ้าเค้าบอกว่าไม่มีรถ ถ้ามีแล้วจะบอกนะคะ (รอบแรก)

แต่รถมันไม่มีจริงๆ เค้าคงไม่รู้จะโทรมาหาคุณบ่อยๆ ทำไม ลูกค้ามีหลายท่านนะ

แล้วอีกอย่างคุณโทรหาเค้าถามรถมาเมื่อไร ใกล้ยัง (คำถามเดิมๆ) ทัั้งที่คำตอบก็คือมาแล้วจะแจ้ง

โทรบ่อยจนเซลล์ก็ไม่รู้จะตอบอย่างไรก็ลำบากใจนะครับ เข้าใจว่าอยากได้รถแต่อย่าไปลงที่เซลล์เลยครับ

ถ้าตัวคุณเองมีเหตุผลและเข้าใจโลกพอ ถ้าไม่สบายใจก็ถอนจองไปเถอะ รถมันขายตัวมันเองครับ

ผมเข้าใจคุณ และเข้าใจเซลล์ครับ

คุณโทรหาเค้าบ่อยกี่ครั้ง เพื่อต้องการคำตอบว่าอะไร ? ในเมื่อเซลล์ยังไม่มีรถส่งมอบ
NDC 060 @TonGGTi
๛ οέεο๛Present By Tong ๛οέεο๛

ออฟไลน์ Arts

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 1
อยากได้ความจริงมากกว่าครับ

ออฟไลน์ noteJa

• *
  • NDC.075

ถูกครับ

สู้เพื่อแม่!!

ออฟไลน์ zumo3

• *
  • เจ้าเมฆดำ

ถูกครับ

คับเห็นด้วยอย่างมาก คือOไม่มีปัญญาหารถมาให้ลูกค้าภายกำหนดก้อควรบอกความจิงลูกค้า ไม่ใช่อยากได้แต่เงิน

ออฟไลน์ Tus-siridech

• *
  • คะแนน Like 38
  • ตัส เมืองขอน
ถ้าเค้าบอกว่าไม่มีรถ ถ้ามีแล้วจะบอกนะคะ (รอบแรก)

แต่รถมันไม่มีจริงๆ เค้าคงไม่รู้จะโทรมาหาคุณบ่อยๆ ทำไม ลูกค้ามีหลายท่านนะ

แล้วอีกอย่างคุณโทรหาเค้าถามรถมาเมื่อไร ใกล้ยัง (คำถามเดิมๆ) ทัั้งที่คำตอบก็คือมาแล้วจะแจ้ง

โทรบ่อยจนเซลล์ก็ไม่รู้จะตอบอย่างไรก็ลำบากใจนะครับ เข้าใจว่าอยากได้รถแต่อย่าไปลงที่เซลล์เลยครับ

ถ้าตัวคุณเองมีเหตุผลและเข้าใจโลกพอ ถ้าไม่สบายใจก็ถอนจองไปเถอะ รถมันขายตัวมันเองครับ

ผมเข้าใจคุณ และเข้าใจเซลล์ครับ

คุณโทรหาเค้าบ่อยกี่ครั้ง เพื่อต้องการคำตอบว่าอะไร ? ในเมื่อเซลล์ยังไม่มีรถส่งมอบ

เซลล์บอกว่ามี..แต่มีที่ศูนย์อื่นสามารถย้ายไปรับรถได้เลย เขากั๊กรถไว้ได้ แต่ต้องจ่าย 90,000 บาท
แล้วจะให้เข้าใจโลกว่ายังงัย
NDC.No.1768

HI 4 DOOR 2500 VGS M/T เงินอาร์คติก

ออฟไลน์ yakuzakung

• *
ใจเย็นๆกันครับ ผมเริ่มปลงแล้ว  emo38 emo38
No.NDC 261
ลูกสวนยาง ครับ

ออฟไลน์ POP-HIRIDER

• *
ก็เข้าใจโลกตรงที่ รถรุ่นไหม่หมด  รอหน่อยนะ emo10

ออฟไลน์ pokzaa

• *
น่าเห็นใจทั้งคู่ครับ ที่รอได้ก็รอหน่อย อยากใช้อยากขับก็เข้าใจ เซลล์ ก็อยากรีบ (ผมเข้าใจอย่างนั้น)

ผมเองตัดช่องน้อย ไม่จอง ครับ รอวันรถเยอะๆก่อนค่อยว่ากัน ณ วันนี้ ดูรูป กับ ดู ยอดตังในบัญชี ไปเรื่อยๆ ไม่รีบๆ

ใช้ดารกอนอาย ตัวเก่า ยังเล้าใจอยู่เรื่อยๆ  emo1

ออฟไลน์ TonGGTi

• *
  • NDC 060 @TonGGTi

เซลล์บอกว่ามี..แต่มีที่ศูนย์อื่นสามารถย้ายไปรับรถได้เลย เขากั๊กรถไว้ได้ แต่ต้องจ่าย 90,000 บาท
แล้วจะให้เข้าใจโลกว่ายังงัย

ดัดหลัง ฟ้องศูนย์ใหญ่ สิครับลองดูว่าเค้าทำได้จริงไหม หรือแค่พูดปัด เพราะบางคนอาจบอกผมมีเงินไปข่มเซลล์ (ยกตัวอย่างนะครับ)

พูดยากครับ เพราะไม่รู้บทสนทนาเซลล์อาจสุดทน หรือเซลล์สันดานเสีย ผิดถูกว่ากันไปของอย่างนี้ไม่มีใครบังคับกันได้
NDC 060 @TonGGTi
๛ οέεο๛Present By Tong ๛οέεο๛

ออฟไลน์ yusamui

• *
  • คะแนน Like 7
  • Hr 4 D 3.0 A/T 3.0 ขาวมุก NO.NDC 189
ไปมาแล้วครับ ที่ ศูนย์ เกาะสมุย เมื่อวานนี้ตั้งใจจะไปหา ผจก.แต่ดันไม่อยู่เสียอีก มีเซลผู้ชายออกมาคนหนึ่ง จำผมได้ว่าจองรถไว้แล้ว ถามผมว่าโทรหาน้องน้ำหรือยัง ผมตอบยังเพราะเคยโทรไปแต่เธอไม่รับสาย และไม่โทรกลับ เค้าถึงให้เบอร์ ผจก. ผมโทรไปหา ถามเรื่องรถ ได้รับคำตอบว่า ตอนนี้ รง.ผลิต ตัว 3.0 อยู่ และในเดือนนี้จะมีเข้ามาหลายคัน แต่ยังระสีไม่ได้ ผมถามกลับไปว่า ถ้าผมขอเปลี่ยนเป็น 2.5 จะได้รถเร็วกว่าไหม คำตอบเหมือนเดิมคือยังไม่รู้  แต่มีเรื่องหนึ่งคาใจผมมาก ผมถาม ผจก.ว่า ตัว 4 d 2.5 a/t top นี้แผงแอร์เป็นออโตใช่ไหม ผจก.บอกว่าใช่ เมื่อวางสาย ก็มาคุยกับเซลผู้ชายต่อ  ผมบอกเค้าว่าเมื่อกี้ถาม ผจก. ว่าแอร์ของตัว2.5 top เป็น ออโต เซลคนนี้เถียงว่ามันไม่ใช่  ออโต เป็นแบบปรับ 3 ปุ่ม ผมบอกว่า เคยดูรีวิวย์ในเน็ต ก็เป็นออโต เค้าก็ยังยืนยันว่า ไม่ใช่อีก สุดท้าย ผมบอกว่าในแคตตาล็อคก็ระบุว่าเป็นออโต เซลคนนั้นทำท่าไม่พอใจว่า แล้วแต่ผมจะเชื่อก็แล้วกัน  ผมเลยคาใจว่าตกลงตัว 2.5 Top เป็นแอร์ออโตหรือเปล่า
ถ้าหากไม่ใช่คงต้องเข้าไปขอโทษเซลท่านนั้น ที่ผมบังอาจไปเถียงท่าน