ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้โทรไปคุยกับผจก.สาขามาเค้าบอกว่าที่รถช้าเพราะอีซูซุตัดยอดคนไทยไปส่งออกหมด  (อ่าน 3825 ครั้ง)

ออฟไลน์ CIVIL44

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 32
  • NDC.364
บางที่ผมว่าอาจเป็นเพราะศูนย์ก็ได้นะครับ  ส่วนตัวคิดว่า
 1. เพราะว่าศูนย์ไม่รู้จะหาทางออกยังไง  เลยโยน 
2. ตัวนี้ออกมา โดนใจผู้ใช้รถมาก  เลยทำให้มียอดจองมาก  ในขณะเดียวกันยอดการผลิดเท่าเดิม   อะใหล่บางตัวผลิตไม่ได้ช่วงน้ำท่วม
3.ที่ทำให้เกิดความล่าช้า   มันก็ขึ้นอยู่กับ   ศูนย์ที่เราจอง  และเวลาที่จอง   รุ่นที่จอง 
ส่วนตัวผมจองวันแรกที่เปิดตัว  ก็ยังเป็นคิวที่ 20 แล้ว บางคนจองไว้ตั้งแต่ยังไม่เห็นรถ ก็มี   ค่ายอื่นจองแล้วเป็นไง ไม่รู้   ไม่เคยคิดแม้แต่จะไปดู      เพราะที่บ้านมีแต่  isuzu
HILANDER  2 DOOR  2.5 VGS Z DVD  BLACK

" อยากมีบ้าน " หรือต้องการสร้างบ้านตามงบประมาณ ยินดีรับใช้ครับ.. "

ออฟไลน์ cadrad

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 7

ออฟไลน์ BIGAUTO

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
ทำยังไงถึงติดต่อกับ ผู้จัดการศูนย์ ได้ละครับ

ออฟไลน์ golofu

• *
  • คะแนน Like 14
  • NDC.864
ทำยังงี้มันก็ไม่ถูก รถเราก็ซื้อเหมือนกันไม่ได้ไปขอมาขับซะหน่อยมันต้องครึ่งๆดิแมร่งเฮงซวยชิบหาย emo20

ออฟไลน์ nus@rayong

• *
  • คะแนน Like 12
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Nus.

ออฟไลน์ คนรักน้ำมัน

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 3
ทางดีลเลอร์มีหนังสือแจ้งมาว่าล่าช้า ขอให้อดทนรอ และให้เบอร์ติดต่อผู้จัดการศูนย์ทุกสาขามาครับ
วันที่ผมจองคือต้นเดือนกุมภา จองรุ่น 2.5 Z-P AT 4 ประตู สีบรอนซ์เงิน ตอนจองผู้จัดการสาขาบอกว่าจะได้รับรถประมาณมีนา เพราะที่นี่โดนน้ำท่วมรถมีคิวไม่มาก ผมได้คิดที่ 2 ของสาขานี้ ล่าสุดเซลบอกว่าตอนนี้เลื่อนเป็นคิวแรก เพราะคิวแรกเดิมเปลี่ยนสีรถ แสดงว่า รุ่นนี้สีนี้ไม่เคยมีรถเข้ามาที่สาขานี้เลย ในเวลา 3 เดือน ฟังดูเหมือนจะเหลือเชื่อนะครับ แต่มันก็เป็นจริงตามที่ผจก.บอก

ออฟไลน์ EPUPU

• *

เออ..  อ่านแล้วรู้เลย  ฝ่ายการตลาดเค้าเก่งจริง  พอยอดจองคนไทยเยอะ ก็ขึ้นราคา แตะเบรกหน่อยนึง 

รู้ว่าสู้โตโยต้าไม่ได้ก็เลยเน้นสร้างฐานตลาดต่างประเทศ  กะกินยาวๆ  คนที่จองก็รอกันไป   emo34
NDC. 248    K ครับ   ท่าพระ

ออฟไลน์ philoko

• *
  • คะแนน Like 4

เออ..  อ่านแล้วรู้เลย  ฝ่ายการตลาดเค้าเก่งจริง  พอยอดจองคนไทยเยอะ ก็ขึ้นราคา แตะเบรกหน่อยนึง 

รู้ว่าสู้โตโยต้าไม่ได้ก็เลยเน้นสร้างฐานตลาดต่างประเทศ  กะกินยาวๆ  คนที่จองก็รอกันไป   emo34

ผมว่าเค๊ามัวแต่ทำการตลาดปั่นแต่ยอดจอง ไม่ยอมทำยอดส่งมอบ มีแต่คนรอเต็มไปหมด emo35 คงมีไม่น้อยที่ผิดหวังกับสถานการณ์นี้  emo42

ออฟไลน์ ANAN.

• ค่า.ของคนวัด.. กันที่__ความดี
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 466
  • อนันต์ NDC 094 .:。✿*゚’゚✿.。.:*✿ รถสวย คลับดี จบ
ไม่ขายคนไทยรึไง แล้วมาผลิตในไทย วิจัยตลาดไทย เอาไทยเป็นฐานที่มั่น ตลาดไทยใหญ่สุดแล้วสำหรับรถกระบะ
จะสาวไปถึงไหน เอาในไทยก่อนสิ
กรุงเทพ - นครศรีฯ

ออฟไลน์ machined

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
 รวบรวมจำนวนให้ได้ก่อนครับว่าที่จะ ถอนจองมีเท่าไหร่ ค่อยเจรจากัน ผมก็รอมา 6-7 เดือนแล้ว ถ้าไม่ขายให้ก็ไม่เป็นไร คราว ก็ไม่ต้องมาซื้อขายกันอีก

ออฟไลน์ yusamui

• *
  • คะแนน Like 7
  • Hr 4 D 3.0 A/T 3.0 ขาวมุก NO.NDC 189
izusu  เค้าคงคิดว่าตลาดเมืองไทยเป็นของตาย ยังไงคนไทยก็เลือกใช้ Dmax และคงไม่เน้นเรื่องที่จะทวงแชมป์คืนจาก vigo เพราะยอดขายรวม 3 เดือนแรกของปีนี้ ยังแพ้ vigo ถึง 18,000 คัน และยังไม่พยายามที่จะส่งมอบรถที่ ลูกค้าจองไว้ให้มากที่สุด กลับไปส่งให้ตลาดต่างประเทศเพื่อขยายฐานลูกค้า  ผมว่ายังไงก็ไม่มีทางทวงแชมป์คืนกลับมาได้ครับ emo33

ออฟไลน์ Up Siamcity

• *
  • คะแนน Like 5
ใจเย็นๆทุกคนตอนนี้ยี่ห้ออื่นๆก็ต้องรอเหมือนกันที่รอไม่นานเห็นจะมีแต่ มิตซู แต่ตอนนี้มิตซูก็เริ่มต้องรอแล้ว จากที่ผมได้ยินมาตอนนี้ทั้ง อีซูซุเองและยี่ห้อคู่แข่งที่ต้องเน้นส่งนอกเพื่อที่จะรักษาความไว้วางใจฐานการผลิตในไทย จริงเท็จยังไงก็ลองพิจารณาเอา    ปล.ผมเป็นเซลที่สยามซิตี้บางใหญ่นะครับของที่ผมตอนนี้ก็รอประมาณ สองเดือนถ้าไม่ใช่รุ่นขายดีๆเช่นพวก z dvd ที่ตอนนี้คิวยาวมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19พ.ค.2012, 13:12:20 โดย Up Siamcity »

ออฟไลน์ may-2499

• ไมล์ 50-100
  • *
เชงเลยคับ ของผมไปจอง 4 ประตูสีขาวตัวเตี้ยใว้ยังรออยู่เลยคับ 3 เดือนแล้วคับยังไม่มีแววจะไดัเลย   (รอจนลืมไปแล้ว) emo4 emo4

ออฟไลน์ Willy

• *
  • คะแนน Like 11
  • Status:น้องงุงิมาแว้วววววว [NDC.501]
ใช่ครับ ส่งออกประมาณ 30% ของยอดการผลิตทุก ๆ วันครับ
ผมคุยกับผู้จัดการศูนย์ที่รู้จักกันมาเหมือนกันครับ
"every dog will have his day" emo34
Hi-Lander 4 Doors HR 2.5 VGS AT Z-Prestige Navi
รัตติกาล...งุงิ