ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเพลากลางหน่อยครับ อยากได้ความรู้  (อ่าน 824 ครั้ง)

ออฟไลน์ hnuy74

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 27473
  • คะแนน Like 0
ไม่ทราว่าเพลากลางของ ตัว cab hilander กับ 4ประตู hilander เท่ากันไหมครับ พอดีลองใช้ตลับเมตรวัดเพลากลางท่อนหลัง รถน้า ได้ 79.5Cm  ส่วนตัว 4ประตู ของเพื่อนผมวัดได้ 78.5Cm มันไม่เท่ากัน ปกติมันเท่ากันไหมครับ หรือ มันเท่านี้ปกติครับ

ออฟไลน์ 101na

• ไมล์ 101-300
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 17154
  • คะแนน Like 5
หาไฮฯเครื่อง u3 เหมือนกัน หรือ u4 เกียร์ตัวเดียวกันครับ

ปล.ผมก็พึ่งเปลี่ยนมาครับ เบิกใหม่เส้นเป็นหมื่น
ผมหาของถอด ระวังเพลาไม่กลมด้วย
ถ้ายาวไปเดี๋ยวเกียร์หอนครับ

น้าวัดถูกมั้ยครับ อาจจะเท่ากันก็ได้ ต้องวัดถึงกลางน๊อตยึดตุ๊าตาเพลานะครับ

มันเป็นอะไรครับ เปลี่ยนทำไม