ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเปิดไฟหน้า แล้วเปิดไฟเลี้ยวจะกระพริบทั้งสองข้าง  (อ่าน 434 ครั้ง)

ออฟไลน์ Humnoi

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 34589
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
ขอความช่วยเหลือครับ  All new D'Max 2015 เวลากลางคืนเปิดไฟหน้า  แล้วตีไฟเลี้ยว  ไฟเลี้ยวจะติดสองข้างพร้อมกัน  ลักษณะเหมือนไฟฉุกเฉิน  แต่ถ้าขับกลางวันไม่เปิดไฟหน้าใช้งานได้ปกติ  ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใด

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Humnoi

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 34589
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
เจอปัญหาแล้วครับ  สาย Ground ด้านหลังหน้าจะขาด
ต่อสาย ground กับตัวถังก็กลับมาใช้งานได้ปกติ