ผู้เขียน หัวข้อ: วันว่างสงกรานต์ หาเรื่องจุกจิกมาต่อวัดบูสเล่น  (อ่าน 8200 ครั้ง)

ออฟไลน์ tik bangplat

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 8
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: tik
ไปเดินเล่นคลองถมหาเกจ์วัดบูสมาติดสักตัว หน้าน้ำมันหรือไฟฟ้าดีน๊า emo48

หน้าน้ำมันของเลียนแบบก็ 700 บาท ของแท้ดูไม่เป็น แฮะๆ
ตกลงจัด depo 40 psi ดีกว่า พันกว่าๆ แกะมาดูหน้าตาไม่เลว

ด้านหลัง

ลองประกอบดู

ประมาณนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18เม.ย.2017, 13:58:49 โดย tik bangplat »

• *
ไปที่รถจัดการติดตั้งกัน .. สายไฟหาเอาจากหลังวิทยุ ( ของผมเป็นวิทยุซีดี )
เอามือดึงใต้ช่องแอร์ออกมาตรงๆ ปลดหน้ากากช่องแอร์ออก
แล้วล้วงเข้าไปปลดปลั๊กสายไฟด้านหลังวิทยุ เอามือบีบแล้วดึงปลั๊กออกมา
หาสายแบตจากตรงนี้ นี่คือสาย memory เอา +12 volt จากตรงนี้ครับ

สายไฟที่จะมาต่อกับ switch/on เอาเส้นนี้ครับ พอบิดกุญแจก็จะมีไฟ +12 volt

ส่วนสายไฟหรี่ และสายกราว์ด ก็เอาตรงปลั๊ก tsc ที่อยู่ใต้แผงคอพวงมาลัยครับ
สายสีน้ำตาลเป็นบวก / สายดำเป็นลบ ( หาข้อมูลเอาในนี้ล่ะครับ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17เม.ย.2017, 18:32:25 โดย tik bangplat »

• *
จะเอาสายลมวัดบูสเข้าไป ก็ต้องไปขโมยตะเกียบในครัวมาก่อนสักอัน emo36

เอาสายวัดบูสทิ่มเข้าไปในตะเกียบแล้วพันผ้าเทปให้แน่นเพราะตอนดึงอีกด้านมันจะฝืดๆนิดนึง

แกะผ้าเทปที่พันอยู่รอบๆชุดสายไฟที่เข้าตรงยางออก แล้วสอดตะเกียบเข้าไป (มันมีช่องใส่อยู่แล้ว )
แล้วไปดึงอีกด้านนึงภายในรถ มันจะโผล่มาใต้คอนโซลด้านบนขวา (ก้มไปก็เห็น )
จัดการต่อกับเซนเซอร์ให้เรียบร้อย ( ผมเอาเซนเซอร์ไว้ใต้คอนโซลในรถ )

จัดสายเสร็จแล้วอย่าลืมพันผ้าเทปปิดตรงยางที่สอดสายไฟกับสายลมวัดบูส
ให้เรียบร้อยเหมือนเดิมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17เม.ย.2017, 19:27:18 โดย tik bangplat »

• *
สายลมวัดบูส ก็ไปหาซื้อหางปลาไหลทองเหลืองมาสักอัน
หาซื้อยากชมัด กว่าจะหาซื้อได้ขับรถวิ่งถามตั้งหลายร้าน
ไปได้จากร้านอะหลั่ยแอร์ไดนาโม ตัวละ 25 บาท
แล้วถอดท่ออินเตอร์หน้าโบ ไปที่โรงกลึง ให้ต๊าปเกลียวแล้วใส่
ต๊าปเกลียวเสร็จ ขันเข้าไปครึ่งนึง แล้วหยอดกาวร้อนแล้วขันให้ตึงมือ
แล้วหยอดกาวร้อนรอบๆอีกที ... เสร็จ

หน้าตาประมาณนี้ครับ พอเป็นแนวทางของคนที่อยากติดเกจ์วัดบูสได้บ้าง

ออฟไลน์ l3enz

• ทำตามที่ใจอยาก
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 447
  • NCD.2663
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร&สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: เบนซ์
สวยงามเลยครับน้า

Best Regards,

• *
ขอบคุณครับน้าl3enz  ที่จริงผมจะไปเดินหน้าออโต้มิเตอร์หน้าน้ำมัน
แต่เห็นของแท้กับของเลียนแบบแล้วผมมึนตึ๊บ
ถ้าซื้อมาแล้วไม่รู้ที่คนขายบอกแท้ .. จะแท้จริงหรือเปล่า
 emo4

ออฟไลน์ joby

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: กทม.
สวยงามเลยนะครับ

• *
น้า joby แบบนี้ก็ดีไปอย่างครับ ตั้งเสียงเตือนเวลาบูสเกินได้
ผมตั้งไว้ 20 ปอนด์ ตอนหมั่นเขี้ยวกดหนักๆ มันจะร้อง ปรี๊ดดดดดด
โบเดิมๆ 2.5 vgs เครื่องเดิมๆไม่ได้ทำอะไร ทำไมมันเกินไม่รู้  emo48
สงสัยต้องติดอนาล็อคอีกสักตัว แฮะๆ แต่ของแท้ดันดูไม่ออกน่ะดิน้า emo4

ออฟไลน์ BOOM_HS4QGC

• **HR 4D 2.5 VGS Z DVD **
  • ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 14
  • ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ให้ทำเอง
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: NDC1812... น้าบูมครับ...
อัพเดทล่าสุดเป็นยังไงบ้างครับน้า  emo17 ตัวทองเหลืองที่เจาะใส่หางปลาหลวมหรือรั่วบ้างมั๊ยครับ ส่วนตัวยังไม่กล้าเจาะครับ emo61

• *
BOOM_HS4QGC  ไม่รั่วครับน้า ยังใช้ดีอยู่  emo45
ใช้วิธีถอดไปให้โรงกลึงต๊าบเกลียวให้
แล้วขันเข้าไปนิดนึง >แล้วหยอดกาวร้อน> และขันให้ตึงมือ
>และหยอดกาวร้อนรอบๆอีกที

ออฟไลน์ BOOM_HS4QGC

• **HR 4D 2.5 VGS Z DVD **
  • ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 14
  • ความดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ให้ทำเอง
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: NDC1812... น้าบูมครับ...
BOOM_HS4QGC  ไม่รั่วครับน้า ยังใช้ดีอยู่  emo45
ใช้วิธีถอดไปให้โรงกลึงต๊าบเกลียวให้
แล้วขันเข้าไปนิดนึง >แล้วหยอดกาวร้อน> และขันให้ตึงมือ
>และหยอดกาวร้อนรอบๆอีกที
ครับน้า เผื่อลองดูบ้างครับ emo61

ออฟไลน์ wijuk yongwanich

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: บ้านเกิดลพบุรี
  • ชื่อเล่น: ton truck in
แจ่มไปเลย

• *
wijuk yongwanich หาอะไรทำเล่นหนุกๆครับน้า