ผู้เขียน หัวข้อ: ผมยังไม่เข้าว่า z dvd มันต่างจาก z prestige ตรงไหนคับยังงงอยู่เลย  (อ่าน 32754 ครั้ง)

ออฟไลน์ surasakmk

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 5
ผม.....
ไม่ชอบกล้องมองหลัง
ไม่ชอบดูหนังในรถ
ไม่ชอบกดจมไมล์
ไม่ชอบอินไซด์มันวุ่นวาย
ไม่ชอบอ๊อฟชั่นมากมาย ปวดหัว
ไม่ชอบแต่งตัวให้กับรถ
ไม่ชอบแหกกฏ เดี๋ยวรถพัง
และ.....ไม่มีตังค์(มากกว่ามั้ง)
ก็เลยถอยรุ่น Z vgs ธรรมดา emo4 emo36 emo36
อันนี้คล้ายๆน๊าเรย++1ความเห็นส่วนตัวผมนะสำหรับตัวZ-Prestige
1 ตัวนี้จะมีแต่เกียร์ออโต้ผมไม่ชอบเพราะกระบะถ้าจะขับให้มัรต้องเกียรกระปุกคร๊าบตามใจเรา ไม่ใช่ตามใจรถอิๆๆ
2 พวกเครื่อง3.0เกินความจำเป็นอย่างรุนแรง ในชีวิตจิงคนเราผมให้เต็มที่ก็ขับกันไม่140 เพราะฉะนั้นเครื่อง 2.5 ก็เหยีบให้มิดก่อนเถอะคงไม่ต่ำกว่า180  เหลือเฟือคร๊าบ
3 สำหรับ dvd คือผมยังไม่มีลูกถ้ามีก็จะติดให้ลูกๆดู แต่ตอนนี้มีแต่แฟน ถ้าแฟนเรามัวแต่นั่งดูdvdเราก็นั่งขับรถเหงาสิครับเพราะไม่มีใครคุยด้วย(ถ้ายิ่งขับทางไกลๆนะโหโคตง่วง) ถ้าเป็นตัวธรรมดาฟัง mp3 นั่งฟังเพลงไปคุยกันไปได้ด้วยคร๊าบมีความสุขดีก่าอีก
4 เรื่องถุงลม ถามหน่อยคร๊าบ ต้องชนแต่ด้านหน้าใช่ไหมถุงลมถึงจะทำงานและถ้าเกิดโดนชนด้านข้างอ่ะครับ อะไรจะเกิดขึ้นเราไม่สามารถรู้ได้ว่ารถจะต้องโดนชนด้านหน้าเสมอคับ สำหรับผมขับ120แค่เข็มขัดนิรภัยกับความไม่ประมาทก็พอและคับ
5 ระบบนำทาง i-Geneii ผมว่าราคาเวอร์เกินจิงอ่ะ ถ้าเป็นผมนะอยากได้GPS หรอของกามินคับเป็นโปรแกรมที่ดีที่สุดในไทยแล้วครับ 2000 ก็ซื้อได้และคร๊าบตามร้านหนังสือ ซี เอ็ด บุ๊ค  อ่ะคับเยอะแยะอัพเดทเส้นทางได้ทุกปีคร๊าบ
ุ6 สุดท้ายก็แล้วแต่การใช้งานของแต่ละบุคคลคับ ถ้าออฟชั่นต่างๆเราซื้อมาเพราะการใช้งานอย่างเต็มที่ก็คุ้มค่าคับกับการที่ยอมจ่ายเงินไป  แต่ถ้ามีไว้ประดับบารมีก็เท่านั้นคร๊าบ  ก็จะเข้าคอนเซ็ปที่ว่า  มีเงินอย่างเดียวซื้อม่ายได้นะ        ต้องโ...ด้วยอิๆๆๆๆๆๆ

มีแล้วยังไม่ได้ใช้  แต่พอจำเป็นจะใช้กลับไม่มี พาชีวีสิ้นน่ะครับ คิดดีดี
Best Regard,

Mr. SURASAK  TEETA

DCS  OPERATOR
RECAUSTICIZING & LIME KILN PULP MILL 1
Double A (1991) Public Co., Ltd.
TELL :: 037-208800

ออฟไลน์ Becoolb

• *
  • คะแนน Like 5
  • http://www.facebook.com/becoolb
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: แก๊ปครับ
ผม.....
ไม่ชอบกล้องมองหลัง
ไม่ชอบดูหนังในรถ
ไม่ชอบกดจมไมล์
ไม่ชอบอินไซด์มันวุ่นวาย
ไม่ชอบอ๊อฟชั่นมากมาย ปวดหัว
ไม่ชอบแต่งตัวให้กับรถ
ไม่ชอบแหกกฏ เดี๋ยวรถพัง
และ.....ไม่มีตังค์(มากกว่ามั้ง)
ก็เลยถอยรุ่น Z vgs ธรรมดา emo4 emo36 emo36
อันนี้คล้ายๆน๊าเรย++1ความเห็นส่วนตัวผมนะสำหรับตัวZ-Prestige
1 ตัวนี้จะมีแต่เกียร์ออโต้ผมไม่ชอบเพราะกระบะถ้าจะขับให้มัรต้องเกียรกระปุกคร๊าบตามใจเรา ไม่ใช่ตามใจรถอิๆๆ
2 พวกเครื่อง3.0เกินความจำเป็นอย่างรุนแรง ในชีวิตจิงคนเราผมให้เต็มที่ก็ขับกันไม่140 เพราะฉะนั้นเครื่อง 2.5 ก็เหยีบให้มิดก่อนเถอะคงไม่ต่ำกว่า180  เหลือเฟือคร๊าบ
3 สำหรับ dvd คือผมยังไม่มีลูกถ้ามีก็จะติดให้ลูกๆดู แต่ตอนนี้มีแต่แฟน ถ้าแฟนเรามัวแต่นั่งดูdvdเราก็นั่งขับรถเหงาสิครับเพราะไม่มีใครคุยด้วย(ถ้ายิ่งขับทางไกลๆนะโหโคตง่วง) ถ้าเป็นตัวธรรมดาฟัง mp3 นั่งฟังเพลงไปคุยกันไปได้ด้วยคร๊าบมีความสุขดีก่าอีก
4 เรื่องถุงลม ถามหน่อยคร๊าบ ต้องชนแต่ด้านหน้าใช่ไหมถุงลมถึงจะทำงานและถ้าเกิดโดนชนด้านข้างอ่ะครับ อะไรจะเกิดขึ้นเราไม่สามารถรู้ได้ว่ารถจะต้องโดนชนด้านหน้าเสมอคับ สำหรับผมขับ120แค่เข็มขัดนิรภัยกับความไม่ประมาทก็พอและคับ
5 ระบบนำทาง i-Geneii ผมว่าราคาเวอร์เกินจิงอ่ะ ถ้าเป็นผมนะอยากได้GPS หรอของกามินคับเป็นโปรแกรมที่ดีที่สุดในไทยแล้วครับ 2000 ก็ซื้อได้และคร๊าบตามร้านหนังสือ ซี เอ็ด บุ๊ค  อ่ะคับเยอะแยะอัพเดทเส้นทางได้ทุกปีคร๊าบ
ุ6 สุดท้ายก็แล้วแต่การใช้งานของแต่ละบุคคลคับ ถ้าออฟชั่นต่างๆเราซื้อมาเพราะการใช้งานอย่างเต็มที่ก็คุ้มค่าคับกับการที่ยอมจ่ายเงินไป  แต่ถ้ามีไว้ประดับบารมีก็เท่านั้นคร๊าบ  ก็จะเข้าคอนเซ็ปที่ว่า  มีเงินอย่างเดียวซื้อม่ายได้นะ        ต้องโ...ด้วยอิๆๆๆๆๆๆ

มีแล้วยังไม่ได้ใช้  แต่พอจำเป็นจะใช้กลับไม่มี พาชีวีสิ้นน่ะครับ คิดดีดี
เห็นด้วยครับผม มีแล้วยังไม่ได้ใช้  แต่พอจำเป็นจะใช้กลับไม่มี ผมเลยเลือก 3.0 Z-Prestige

ออฟไลน์ ส้มเช้ง

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 0

นานาจิต ตัง หลายคน หลายอย่าง ไม่เหมือนกันฮิ

คนยองฮิ

ออฟไลน์ 1011

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 9
ราคา จะเป็นตัวกำหนดความต่างของ  ออปชั่น  อยู่แล้วครับ
NDC.สิบสิบเอ็ด

ออฟไลน์ Dj-Mario

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 51
ตอนแรกผมก็เลือก z dvd นะ แต่มาดูเรื่องระบบเซฟตี้ ฟังชั้นต่างๆ เอาzpเลย

ออฟไลน์ jaetalend

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: RangSit
  • ชื่อเล่น: jae
รุ่น HR2.5 VGS-Z DVD Z-prestige มีเกียธรรมดามั้ยครับ

ออฟไลน์ Armata

• *
  • คะแนน Like 10
  • ลูกชายผมเอง
  • จังหวัด: หาดใหญ่,
  • ชื่อเล่น: อาร์ม,4D 2.5 AT Z/P
ตอนผมบอกเซลล์ ผมบอกแค่ว่าเอาตัว 4 ประตูและมีถุงลมนิรภัยคู่ แค่นี้เอง
ก็ได้เจ้าตัว Z p มาเลย 8 แสนกว่าบวกประกันก็ 9 แสนพอดี เกือบล้านเลยตู

ให้นึกอย่างนี้ครับเวลาเลือกรถ ผมนึกถึงตอนนั้งเครื่องบินกับทำประกันสุขภาพ
ทุกครั้งที่แอร์โฮสเตรสเขาจะให้เครื่องออกเขาต้องสาธิตทุกครั้งกับการใช้เสื้อชูชีพ ถามว่ามีใครอยากใช้ไหม ตอบได้เลยครับว่าไม่มีใครอยากใช้ก็เหมือนประกันสุขภาพกับประกันอุบัติเหตินั่นแหละครับ ไม่มีใครอยากใช้แต่ก็ควรจะมีไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29พ.ย.2013, 14:54:09 โดย Armata »

ออฟไลน์ nop.18

• *
  • คะแนน Like 1

ออฟไลน์ kwandome

• *
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: โดม
เอาแล้วแต่ชอบแล้วแต่งบดีกว่า ผมงบน้อยเล่นกลางๆz dvd เครื่องยนต์แรงตามกฏหมายดีกว่าเร็วมากก็โดนจับ

ออฟไลน์ NDC.2005

• *
  • คะแนน Like 18

ออฟไลน์ AID

• *
  • คะแนน Like 17
  • จังหวัด: ชลบุรี,ลำปาง,เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: AID
Z-Prestige ไม่มีในเกียร์ M/T  ไม่รู้จะกั๊กไว้ทำไม ส่วนตัวไม่ชอบ A/T ครับ

มีนะครับ  V-cross
มีครับ HR 3.0 และ V-cross
คนไม่เคยทำผิดคือคนที่ไม่เคยคิดทำอะไรแปลกใหม่

ออฟไลน์ Chanwut

• ไมล์ 8001-9000
  • *
  • คะแนน Like 187
  • NDC.1015...V-CROSS 4D 3.0 AT
  • จังหวัด: ...ระยอง...
  • ชื่อเล่น: ...น้าหนุ่ม...
...Z ไม่ เบาะหนัง จอ อีสุ ไม่มี เนวิ ไม่มี ESC ไม่มีปรับเสียงที่พวงมาลัย วิ่งประตูไม่ล็อก ไม่มีนาฬิกา MID แอร์ ไม่ออโต้ ไม่มี ถุงลมนิรภัย ส่วน ZP มีหมด รุ่นเก่า จอ เคนวูด รุ่นใหม่ จออีสุ เนวิ ...ประมาณนี้ครับ... emo64
...ALL NEW ISUZU DMAX 4D V-CROSS 3.0 VGS Z-PRESTIGE NAVI AT...2012

ออฟไลน์ manop jt

• *
  • คะแนน Like 0
ขอโทษน่ะครับ ผมไม่ได้ตั้งใจจะว่าคุณพี่น่ะ  แต่ก่อนซื้อควรศึกษาให้ดีครับ ถ้าจำไม่ผิด z จะไม่มีระบบนำทาง(GPS) ครับ และจริงๆ แล้วยังมีอุปกรณ์อื่นๆเสริมที่เซลแจ้งไม่หมด แต่เราดูจากแคตาล็อคครับ และตัว z-p คุ้มที่สุด ไม่ว่าจะเป็นกล้องมีแล้วคุ้ม ระบบเบรค ABS หยุดมั่นใจ ถุงลมนิรภัยเมื่อภัยมาและ....

ออฟไลน์ อนันต์ i sport Hi 4Dz

• Hi 4Dz i sport
  • *
  • คะแนน Like 8
  • Hi 4Dz i sport
  • จังหวัด: รังสิต เพชรบูรณ์
  • ชื่อเล่น: นัน
ตามที่น้าท่านนึ่งบอก  เอาที่เราใช้ เคยใช้ดีโฟดี กับผมก็ดีมากแล้ว แต่ไม่ประหยัดพอใจเท่านั้นเอง  เลือก2.5 เป็น4ประตูเหมือนเดิม แต่โอ่อ่ากว่า สวยกว่า ใหญ่กว่า นิ่มกว่าแรงกว่า ชอบสุด ตรงประหยัดโคตร  ขับ80 บ่อยตรงการใช้งาน  น้าในคลับใจดี  ที่สำคัญ ลุกชอบ  แค่เอาให้ดีกว่าที่เคยใช้ พอ  อะไรดีๆ ยังมีอีกเยอะ   เลือก ตามงบ และที่เราชอบครับ
Hi 4Dz I sport

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
12 ตอบ
5184 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 29ธ.ค.2011, 10:44:40
โดย nathakan
17 ตอบ
3735 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 24ก.ค.2013, 20:58:38
โดย akai2516
6 ตอบ
11772 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 02เม.ย.2014, 19:56:58
โดย tumcwc
25 ตอบ
9833 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 13พ.ค.2016, 11:28:23
โดย bee215
1 ตอบ
4289 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 07ส.ค.2016, 20:27:06
โดย Teespicy