ผู้เขียน หัวข้อ: รอ ตร ยืนยันข้อมูนวันนี้มีรถหายแล้วครับ  (อ่าน 7871 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedline

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 3
Re: รอ ตร ยืนยันข้อมูนวันนี้มีรถหายแล้วครับ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 09เม.ย.2012, 07:38:26 »
รถที่หายหากโจรคิดที่จะนำขายต่างประเทศยังพอจะสกัดจับง่ายหน่อย....แต่ส่วนมากที่ตามกันไม่ค่อยได้ก็เพราะมันแยกชิ้นส่วนขายอู่ประกัน/เชียงกง กำไรมากกว่าความเสี่ยงน้อย....หากจอดในห้างแล้วรถหายต้องฟ้องครับ แต่ต้องฟ้องให้ถูกนะครับไม่อย่างนั้นแพ้ตั้งแต่อยู่ในมุ้งแล้ว คือเราต้องฟ้องละเมิด ตามมาตรา 420 “ผู้ใดจงใจหรือประมาทเลินเล่อ ทำต่อบุคคลอื่น โดยผิดกฎหมายให้เขาเสียหายถึงแก่ชีวิตก็ดี แก่ร่างกายก็ดี อนามัยก็ดี เสรีภาพก็ดี ทรัพย์สินหรือสิทธิอย่างหนึ่งอย่างใดก็ดี ท่านว่า ผู้นั้นทำละเมิดจำต้องใช้ค่าสินไหมทดแทนเพื่อการนั้น” หากรถมีประกันชั้น 1 เราอยู่เฉยๆเดียวประกันเขาจักการกันเอง

ในสงครามกลางเมือง แนวยิงนั้นมองไม่เห็น
แต่มันผ่านหัวใจของผู้คน

In a civil war the firing line is invisible;
it passes through the hearts of men.