ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าทำไม newdmax-club จึงมีทั้งผู้ใช้รถจริงกับผู้ไม่ใช้ (ยี่ห้ออื่น) เข้ามาด้วย  (อ่าน 10503 ครั้ง)

ออฟไลน์ onelove

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 25
 emo19โดยส่วนตัวเอง ใช้น้องนิว แต่ก็เป็นสมาชิกของหลายเว็บ
เข้าไปอ่านหาความรู้เปิดมุมมองใหม่ๆให้ตัวเอง
น่าจะเป็นเรื่องที่ดีกว่านะครับ
ไม่เคยโจมตีต่างค่ายเพราะไม่รู้ว่าจะทำไปเพื่ออะไร
และคิดว่าสมาชิกบางท่านที่ใช้รถอื่นแต่ก็สมัครเว็บนี้คงมีความคิดคล้ายๆผม
คงไม่มีใครสมัครมาเพื่อโจมตีน้องนิวหรอกครับอย่าไปคิดมากเลย

จิงๆน้าเองก็น่าลองเข้าเว็บอื่นดูมั่งนะครับ น่าจะได้อะไรๆที่เป็นประโยชน์อีกเยอะ

ออฟไลน์ DE

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 99
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เอ
emo19โดยส่วนตัวเอง ใช้น้องนิว แต่ก็เป็นสมาชิกของหลายเว็บ
เข้าไปอ่านหาความรู้เปิดมุมมองใหม่ๆให้ตัวเอง
น่าจะเป็นเรื่องที่ดีกว่านะครับ
ไม่เคยโจมตีต่างค่ายเพราะไม่รู้ว่าจะทำไปเพื่ออะไร
และคิดว่าสมาชิกบางท่านที่ใช้รถอื่นแต่ก็สมัครเว็บนี้คงมีความคิดคล้ายๆผม
คงไม่มีใครสมัครมาเพื่อโจมตีน้องนิวหรอกครับอย่าไปคิดมากเลย

จิงๆน้าเองก็น่าลองเข้าเว็บอื่นดูมั่งนะครับ น่าจะได้อะไรๆที่เป็นประโยชน์อีกเยอะ
ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ  ทุกวันนี้ผมก็เข้าไปยังคลับอื่นเหมือนกัน แต่ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเท่านั้นเอง  อ่านอย่างเดียว แสดงความคิดเห็นไม่ได้ 
สรุปเลยว่า เข้ามาหาความรู้และประสบการณ์ใหม่ๆ เลยแล้วกัน   ยังไงก็ยินดีต้อนรับทุกท่าน  ผมหายสงสัยแล้วครับ emo1 emo54

ออฟไลน์ am7840

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
 emo10ผมไม่มีรถขับแต่เป็นสมาชิกทุกค่ายเลยอิอิ emo56

ออฟไลน์ NS88

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 3
  • เราชาวนคร อยู่เมืองพระ
มีหลายรูปเเบบ 1เข้ามาเเขวะ 2เข้ามาข่ม 3เข้ามาเย้ย 4เข้ามาอ่าน
อารยธรรม สร้างชนชาติ    ความเเตกต่าง สร้างความเปลี่ยนเเปลง

ออฟไลน์ kawpoon

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 53
  • Khon Kaen NDC.447
  • จังหวัด: Khon Kaen
  • ชื่อเล่น: Kook
ถึงไม่ได้ใช้ ISUZU ก็ไม่เป็นไรครับ ยินดีต้อนรับน้าทุกท่าน แต่ขอเตือนไว้ก่อน เข้ามาอยู่นานๆ จะหลงรักน้องนิวเข้าให้  emo36 emo36 emo36

ออฟไลน์ หลงลำพูน

• *
  • คะแนน Like 1
ผมว่าบางคนก็มีรถหลายคันหลายยี่ห้อ ผมตอนนี้ก็ขับทั้ง  ฟอร์จูนเนอร์ นิวเชฟ อีซูสุตัวเก่า แต่ก็มาหาข้อมูลไว้ ผมว่าก็ดีนะครับบางท่านขับยี่ห้ออื่นก็มาแชร์ความคิดเห็นกัน อย่างผมตอนนี้ขับเชฟตัวใหม่ ถ้าเทียบเฉพาะเรื่องเบรคจากความรู้สึกผมยกให้ นิวเชฟกินขาดทั้ง slx , ฟอร์จูนเนอร์ และเจ้า v-cross ตัวท็อปที่ผมลองขับ แต่พอลองเสร็จผมก็จอง All-new Hilander spacecab 3.0 ซะงั้น เพราะมันขับมันจริงๆ ชอบน่ะครับ เด๋วอีก2อาทิตย์ก็จะได้รับรถแล้ว emo9

ออฟไลน์ พี่ Wut

• *
  • คะแนน Like 1
  • ชื่อเล่น: พี่ Wut
สงสัยว่าทำไม newdmax-club จึงมีทั้งผู้ใช้รถจริงกับผู้ไม่ใช้ (ยี่ห้ออื่น) เข้ามาด้วย   เนื่องจากบางกระทู้ ผู้ตอบจะตอบประมาณว่า ปัจจุบันตนเองใช้รถ (ยี่ห้ออื่น) ซึ่งผมไม่เข้าใจว่า ทำไมถึงเข้ามาเป็นสมาชิกใน newdmax-club  ทำไมไม่เป็นสมาชิกของรถที่ตนเองใช้     
เข้ามาเพื่อ
1.หาข้อมูล
2.หาข้อบกพร่อง ข้อเสีย เพื่อหาจังหวะโจมตี  (  ผมเชื่อว่า รถทุกคัน ทุกยี่ห้อ มีข้อดีข้อเสียทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าเรายอมรับได้หรือเปล่า ศูนย์บริการสามารถแก้ไขปัญหาได้ไหม มีความรับผิดชอบ โดยที่ไม่มีการทอดทิ้งลูกค้า )
3.?
ทั้งหมดนี้ ผมต้องการแค่อยากรู้ว่า สมาชิก ( รถยี่ห้ออื่น) มีวัตถุประสงค์ ยังไงในการเข้ามาใน newdmax-club เท่านั้นเอง  ขอบคุณครับ emo48
ในส่วนตัวผม ใช้ อีซูซุมาสามคันแล้ว คันเรก TFR 90 แรงม้าโฉมก่อนจะเปลี่ยนเป็น dragoneye คันสองเป็น d-max เครื่องคอมมอลเรลตัวแรก คันต่อมาเป็น โกลล์ซีรี่ ก่อนที่ผมจะลองมาเล่น วีโก้ แต่ตอนนี่เบื่อแล้ว เลยอยากกับมาเล่น all new แต่กำลังหาข้อมูล ข้อด้อย ข้อดีอยู่ครับ (รถแต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียอยู่ในตัวครับ)

ออฟไลน์ Pitto

• *
  • คะแนน Like 5
โดยส่วนตัวนะครับ ผมมีรหัสคลับอื่นก็มี เช่น ฟอร์ดเรนเจน มาสด้าบีทีห้าสิบโปร เชฟโคโรราโด แต่จุดประสงค์ของผมคือเข้าไปดูวิธีการแต่งรถ ดูสถานที่ท่องเที่ยว หรือภาพถ่ายสวยๆที่ถ่ายรถกับวิว emo17 emo17 emo17
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ emo1

ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อยี่ห้ออะไร ผมก็เหมือนกัน ศึกษาจากคลับเกือบทุกยี่ห้อเท่าที่จะสมัครได้
และในที่สุดก็เลือก และ ซื้อ อีซูซุ ครับ น้า

ออฟไลน์ laxzaa

• *
  • คะแนน Like 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เล็ก
 emo1 ของผมขับนิสสันอยู่ครับ  แต่จองวีครอสไว้เรียบร้อยแล้ว เห็นเซลส์บอกว่าจะได้รับรถต้นเดือนมีนาไม่รู้จะได้จริงอย่างที่พูดหรือเปล่า emo3
V-Cross 3.0 M/T

ออฟไลน์ ANAN.

• ค่า.ของคนวัด.. กันที่__ความดี
  • ไมล์ 3001-4000
  • *
  • คะแนน Like 466
  • อนันต์ NDC 094 .:。✿*゚’゚✿.。.:*✿ รถสวย คลับดี จบ
ในจำนวนสมาชิกหลักหมื่น จำแนกได้หลายกลุ่มครับ ที่สมัครเข้ามา
1 ประเภท สมาชิกเต็มตัว หรือ แอคทีฟยูส ก็อย่างเราๆ แหล่ะครับ อ่านอะไรเห็นอะไร ก็อดที่จะคอมเม้นต์เสียไม่ได้
พยามให้เป็นที่รู้จักของสมาชิกคนอื่นๆ อันนี้เรียกว่าปกติ
2 คนที่สมัครมาขายของแก่สมาชิก อาจจะใช้อีซูซุ หรือไม่ ไม่สมารถยืนยันได้ ส่วนมากก็จะคอยสนใจแต่กระทู้ขายสินค้าของตัวเอง ไม่มีส่วนร่วมกิจกรรมกับสมาชิก
3 คนที่ไม่ได้ใช้รถยนต์ไดๆเลย แต่มีใจชอบ และสนใจหาความรู้ใส่ต้ว
4 คนที่ใช้รถต่างค่าย อาจจะเคยใช้อีซูซุมาแล้ว หรือ คิดจะใช้ในวันข้างหน้า
เมื่อ มีโมเดลรุ่นใหม่แบบนี้ก็ย่อมสนใจใคร่หาความรู้เป็นธรรมดา
5 พวกแฟนคลับต่างค่าย ทำตัวเป็นคู่แข่ง แฝงตัวเข้ามาป่วนทำต้วเป็นคนใช้อีซูซุ
แต่จะคอยหยอด บ่อนทำลาย ชื่อเสียงอยู่เนียนๆ
ซึ่งประเภทที่5ถ้าแสดงตัวเมื่อไหร่ จิตสัมผัส ผมจะรู้ทันที emo10
กรุงเทพ - นครศรีฯ

ออฟไลน์ มิตรภาพ

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 118
  • ผมไม่ใช่พวกโลกสวย
เอาง่ายๆมันเป็นบอร์ดสาธารณะครับ ทางด้านadminหรือประธานบอร์ดเขาไม่ได้กำหนดว่าท่านต้องขับdmaxนะท่านถึงจะสมัครได้(ผมขับนิสสันคนในบอร์ดเขายังคุยกับผมเลย)

ในสังคมเรามันก็มีทั้งคนชมและคนติแหล่ะครับ ถ้าเราเก็บมาคิดทุกเรื่องทุกกระเบียดนิ้วเราก็ไม่เป็นต้องทำอะไรกินแล้วท่าน

ในเมื่อเราตัดสินใจซื้อแล้วก็ไม่ต้องไปฟังเสียงนกเสียงกาหรอกครับ คิดมาก

ออฟไลน์ maew

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 52
  • 3.0AT DdiVGS Z-Prestige Hi-lander 4Door
ผมขับนิสสัน นาวาร่า เกือบทุกวัน ยกเว้นเสาร์-เช้าอาทิตย์

แต่ผมมี ออลนิว ดีแม็กซ์ ๓.๐ ออโต้ ๔ ประตู ให้ ผบ.ขับเกือบทุกวัน
ยกเว้นเสาร์-เช้าอาทิตย์ ผมเป็นคนขับ เลยมาเป็นสมาชิก

ออฟไลน์ superman88

• ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 4
 emo4 ถามอย่างนี้ ถ้าคนข้างบ้านขับรถคนละยี่ห้อก็คงคุยกันไม่ได้ละครับ emo36

ออฟไลน์ Panak_K

• ไมล์ 6001-7000
  • *
  • คะแนน Like 251
  • อายุเป็นเพียงตัวเลข ถ้าไม่ตายก็หาใหม่ได้
ผมเป็นสมาชิกเวปนี้เวปเดียวครับ
แต่ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าไม่เข้ามาป่วนอะไร
ก็ยินดีต้อนรับทุกท่านเลยครับ
 emo45
สถานะ : Hi-Lander 4D 3.0 VGS Z-Prestige M/T เงินอาร์กติก

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

หัวข้อ / เริ่มโดย ตอบ กระทู้ล่าสุด
36 ตอบ
11436 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 31ส.ค.2015, 21:58:02
โดย GanPor 1210
124 ตอบ
44651 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 29ส.ค.2012, 11:23:15
โดย Boss KB
10 ตอบ
8421 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 26พ.ค.2014, 21:44:34
โดย Chanwut
204 ตอบ
35476 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 01ก.พ.2023, 06:29:40
โดย Palm_Hot Dale
8 ตอบ
10037 อ่าน
กระทู้ล่าสุด 01ต.ค.2015, 10:49:52
โดย New All New NDC.639