ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าจะไปหาใคร ณ หนแห่งใด (ภาค 9 ตอน ตามติด!!) มีแถมน้องมากับพี่ท้ายแผ่น  (อ่าน 4658 ครั้ง)

ออฟไลน์ BooMz_Ubon

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 0
ว่าแต่น้าเกศ  ยังไม่ได้รถอีกเหรอครับ   

เห็นขนไป ขนมาทั้งวัน
 emo32 emo32
 emo36 emo36

NDC 147
ชื่อ บูม
จังหวัด อุบลราชธานีครับ

ออฟไลน์ sajaut

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 42
  • ชื่อ สจ๊วต คับ
ขอบคุณครับ ได้แต่มองรถคนอื่น  emo31 emo31 emo31

ออฟไลน์ dekcom

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 1
  • NDC.355

ออฟไลน์ เปลวNDC340

• *
  • คะแนน Like 11
  • V-Cross
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เปลว
เมื่อวานผมขับรถศูนย์ที่โควยุ่ฮะคลอง4เห็น V-Coss สีดำ3.0 สีดำนึกว่าของผมซะอีก แต่เชลบอกว่ารถโชว์ครับคงต้องรอต่อไป

ออฟไลน์ ฺBlackHawk

• *
  • คะแนน Like 0
สีดำคันกลาง ของโพ๊มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม emo36 emo36 emo36

ออฟไลน์ G.V-CROSS

• ถ้าคิดจะไป ต้อง ไปให้สุด
  • NDC. Staff Team
  • ไมล์ 7001-8000
  • *
  • คะแนน Like 299
  • เกศ โทร.081-806-2529
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เกศ
ว่าแต่น้าเกศ  ยังไม่ได้รถอีกเหรอครับ   

เห็นขนไป ขนมาทั้งวัน
 emo32 emo32
 emo36 emo36

โอย....อย่าพูดเลยครับ พูดแล้วมันน่าขายหน้าตัวเองยิ่งนัก.....
น้าเกศ NDC No.111
G.Suspension 4x4 อัพเกรดแก้ใขช่วงล่าง ALL NEW ISUZU D-MAX ทุกรุ่น
https://www.facebook.com/G.Suspension4x4/

ออฟไลน์ chatchailtp

• NDC No. 025
  • *
  • คะแนน Like 40
  • มันก็แค่ทางขรุขระ จะไปกลัวมันทำไมกัน
HR 4Door 3.0VGS M/T  โอกาสรับรถเดือนนี้ไม่มีละครับน้าเกศ  รถหมดแล้ว(ล็อตแรก)
ผลิตอีกทีไม่แน่ก็นู้น เมษา-พฤษภา  ใครที่ยังไม่ได้รับรถก็ขอให้ทำใจไว้ล่วงหน้าได้เลย หรือวางแผนใหม่

แต่ที่เซงคือ การจัดคิวโควต้า ลงศูนย์ของแต่ละจังหวัดครับ  พึ่งรู้ว่ามันไม่ได้จัดตามวันที่เร็วสุด แบบว่า เอาแต่ละศูนย์มาเรียงแล้วเชคดูว่าวันจองก่อน ก็รับไปแต่ละศูนย์   แต่ที่มันทำคือ  ศูนย์ไหน(จังหวัดไหน)ที่ไม่เคยมีผู้จองไหนรุ่นนั้นๆมาก่อน มันจะติดโควต้าไว้ทีหลังเลยครับ  เซง  emo20 emo20

ปล.ไม่ใช่เบื่อที่รอแล้วไม่ไหว  แต่เบื่อและเซงที่ว่ารอแล้ว แต่ไม่ได้อะไรเลย แบบว่าผิดหวังมากๆ อะไรแบบนี้
สำหรับจังหวัดไหนที่ไม่ค่อยมีคนจอง 3.0 ก็ทำใจไว้เลยครับ  รถหมดแล้ว   มาอีกทีคงหลังปีใหม่ไทย    emo20 emo20emo20

• *
HR 4Door 3.0VGS M/T  โอกาสรับรถเดือนนี้ไม่มีละครับน้าเกศ  รถหมดแล้ว(ล็อตแรก)
ผลิตอีกทีไม่แน่ก็นู้น เมษา-พฤษภา  ใครที่ยังไม่ได้รับรถก็ขอให้ทำใจไว้ล่วงหน้าได้เลย หรือวางแผนใหม่

แต่ที่เซงคือ การจัดคิวโควต้า ลงศูนย์ของแต่ละจังหวัดครับ  พึ่งรู้ว่ามันไม่ได้จัดตามวันที่เร็วสุด แบบว่า เอาแต่ละศูนย์มาเรียงแล้วเชคดูว่าวันจองก่อน ก็รับไปแต่ละศูนย์   แต่ที่มันทำคือ  ศูนย์ไหน(จังหวัดไหน)ที่ไม่เคยมีผู้จองไหนรุ่นนั้นๆมาก่อน มันจะติดโควต้าไว้ทีหลังเลยครับ  เซง  emo20 emo20

ปล.ไม่ใช่เบื่อที่รอแล้วไม่ไหว  แต่เบื่อและเซงที่ว่ารอแล้ว แต่ไม่ได้อะไรเลย แบบว่าผิดหวังมากๆ อะไรแบบนี้
สำหรับจังหวัดไหนที่ไม่ค่อยมีคนจอง 3.0 ก็ทำใจไว้เลยครับ  รถหมดแล้ว   มาอีกทีคงหลังปีใหม่ไทย    emo20 emo20emo20
เฮ้ย!!! น้าเธค เรื่องใหญ่เลยนะนั่นน่ะ ทำไม ตรีเพชรทำเช่นนี้กันครับ
G.Suspension 4x4 อัพเกรดแก้ใขช่วงล่าง ALL NEW ISUZU D-MAX ทุกรุ่น
https://www.facebook.com/G.Suspension4x4/

• *
  • มันก็แค่ทางขรุขระ จะไปกลัวมันทำไมกัน
เป็นความจริงอะครับน้าเกศ  คือ  แม่ผมได้รับโทรศัพท์จาก ผจก.ศูนย์แพร่  โทรมาถามว่า  รุ่นที่จอง HR 4Door 3.0 M/T รถมันหมดแล้ว
สำหรับล็อตแรก  และก็บอกว่าจะเปลี่ยนรุ่นมั๊ย เป็น 2.5 แทน  ก็เลยโทรมาปรึกษากับผม  แบบว่าโควต้าจากโรงงานที่ตัดเข้าศูนย์แพร่ไม่มี
เลยเป็นเพราะ  สถิติเก่าๆ  รุ่น 4Door 3.0 ไม่มีใครเคยจองมาก่อน  เค้าก็เลยตัดโควต้าจังหวัดที่ไม่เคยจองไป  แล้วเอาไปให้จังหวัดที่ของกันเยอะๆ
(ในรุ่นนั้นๆ สำหรับสถิติเก่า)  อันนี้แหล่ะที่น่าเศร้าที่สุดเลย  ต่อให้จองวันเดียวกัน แต่คนละศูนย์ ยังไงแล้ว วันรับรถไม่เท่ากันครับ เค้าจะตัดคิวให้
สำหรับศูนย์ที่เคยจองรุ่นนั้นๆมาก่อน(Credit ชัดๆ)

และอีกอย่าง ล็อตต่อไปคงผลิต เมษาหรือไม่ก็พฤษภา นู้นเลยครับ  ผจก.เค้าว่ามาเลย
แต่บางศูนย์ที่ Credit ดีๆ  ยังพอมีหวังอยู่ครับ อาจจะได้รับ  4Door 3.0  เร็วๆนี้ แต่โอกาสของผมเหมือนจะหมดแล้ว

ปล.เศร้าเลย  เซงที่มันจัดโควต้าแบบนี้(เสียใจเลย   emo28 emo28 emo28

• *
มันเป็นไปได้มั้ยน้าเธค ที่มันเป็นเฉพาะศูนย์น่ะ น้าเธคลองโทรมาร้องเรียนที่ตรีเพชรดูสิครับ ผมว่าความผิดนี้ไม่ได้ขึ้อยู่กับเราเลย เขาพูดเหมือนเป็นความผิดเราที่ไปจองรุ่นที่ไม่มีคนสั่งเหรอ อะไรกันนี่ ศูนย์ทำไม่ถูกแล้วครับ ตอนจองไม่พูดแบบนี้เล่า พูดแล้วขึ้นแทนน้าเธคเลย emo32

• *
มันเป็นไปได้มั้ยน้าเธค ที่มันเป็นเฉพาะศูนย์น่ะ น้าเธคลองโทรมาร้องเรียนที่ตรีเพชรดูสิครับ ผมว่าความผิดนี้ไม่ได้ขึ้อยู่กับเราเลย เขาพูดเหมือนเป็นความผิดเราที่ไปจองรุ่นที่ไม่มีคนสั่งเหรอ อะไรกันนี่ ศูนย์ทำไม่ถูกแล้วครับ ตอนจองไม่พูดแบบนี้เล่า พูดแล้วขึ้นแทนน้าเธคเลย emo32
ใช่ครับมันเป็นบางศูนย์  คงจะร้องเรียนไม่ได้หล่ะมั้งครับ  รถ 3.0 4Door ที่จะตัดเข้าศูนย์แพร่มันหมดแล้ว  ผลิตอีกทีไม่แน่ว่าจะเป็น  เมษา หรือพฤษภา ก็ไม่รู้  บางทีการจัดโควต้าตัดรถลงตามจังหวัด คงเป็นมาแบบนั้นนานแล้ว
เพียงแต่เราไม่รู้กัน  ผมก็พึ่งเข้าใจนี่เอง  ไม่ใช่ว่าจะจองก่อนแล้วได้ก่อน  ปัจจัยอีกอย่างคือ credit ของศูนย์

จองก่อน + credit ศูนย์เยอะๆ  =  รับรถก่อน        มันน่าเศร้ามั๊ยหล่ะครับ

ผมว่าผมคงจะได้ 2.5VGS  ละมั้งครับ  เพราะแม่ก็โทรมาถาม  ว่านานกว่านี้ไม่ได้แล้ว  คิดดูว่าให้รออีก 3 เดือนคงไม่ต้องทำมาหากินหล่ะครับถ้าไม่ติดปัจจัยบางอย่างก็รอได้

ปล.เศร้าจริงๆ ที่ ตรีเพชร มันทำกับลูกค้าได้แบบนี้  พิษน้อยแต่นานและฝังลึกจริงๆ  น้าเกศ 
หมดความหวัง และศรัทธาเลย  อุตส่าจะได้ขับ  3.0VGS  แล้ว   สุดท้ายก็คงจบที่  2.5VGS   ยิ่งคิดยิ่งเซงมากๆ

ออฟไลน์ orfriend

• ไม่อุดไม่ฝังไม่แทนไม่ไรเลย
  • *
  • คะแนน Like 9
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: อ๊อกอ้อ
รถมาระยองคับเมื่อวานผมเห็นรถกำลังลงที่0ตะวันออก1เทลเลอร emo36
ไม่แรงแต่แซงดะ
081-8655987 อ้อระยองคับ
NDC-016

ออฟไลน์ ex modify

• *
  • คะแนน Like 1
น้าเค้าคงจะรัวเต็มที่เนอะ ได้ภาพมาซะเยอะเรย emo1

ออฟไลน์ น้าปอ_NDC.011

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 65
  • โซนตะวันตก Tel.081981711หนึ่ง8 ปอ เพลินไพร No.11
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: น้าปอ
ภาค9 แล้วหรือนี่ อ่านครั้งสุดท้ายตอนภาค6 มั่ง  emo31 ยังคงรอกันอย่างต่อเนื่อง... emo17