ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ขอระบายหน่อย ถ้าไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ให้ทั้งลูก จะหาทางออกยังไงดี  (อ่าน 1650 ครั้ง)

ออฟไลน์ TommY

• ไมล์ 601-1000
  • *
  • คะแนน Like 19
รถยังป้ายแดงน่าจะเปลี่ยนเกียร์ให้ใหม่เลย

All new ISUZU D-MAX Hilander 4 Doors HR 3.0 VGS Z-Prestige Navi Auto ขาวมุกเอเวอเรสต์ NDC.444

ออฟไลน์ SeSa

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 3
ไปลองฟังเสียงเวลาเปลี่ยน เป็น 4H 4Lมาแล้วครับไปมา 2 show room ทั้ง 3.0 ,2.5 ครับ ดังเป็นปกติทุกครับครับ v-cross แต่มีทริกอยู่ครับ ถ้าเกียร์ ธรรมดา ให้ เหยียบ ครัชเวลาเปลี่ยน จาก 2Hเป็น4H,4Lในขณะที่รถจอดนะครับจะไม่มีเสียงดังครับแต่ระวังตอนปล่อยครัชนะครับ แต่ถ้าเป็น 4H ตอนขับจะไม่ดังมากอยู่แล้วครับ ดังเบาๆครับ และลองของ ford และ mazda มาดังพอๆกันครับ คนเคยขับ 4L เค้ารู้กันดีครับ แต่ถ้าเป็น เกียร์ ออโต้ ดังทุกคันครับเพราะไม่มีครัชให้เหยียบก่อนเปลี่ยน