ผู้เขียน หัวข้อ: รถอายุครบ6เดือน มีใครเอาไปพ่นกันสนิมบ้าง/หรือไม่พ่นดี/จำเป็นไหม  (อ่าน 692 ครั้ง)

ออฟไลน์ timeline

• กำลังสะสมไมล์
  • *
  • คะแนน Like 0
โทรไปถามที่ศูนย์มาอะครับ เค้าบอกว่าถ้ารถเราไม่บรรทุกหนัก  ก็ไม่ต้องก็ได้เพราะทางโรงงานพ่นมาให้ดีอยู่แล้ว
แล้วมือใหม่ ด้อยประสบการณ์อย่างผมก็เลยสงสัย ขอน้าๆชี้แนะด้วยครับผม

ออฟไลน์ nattasass000

• ....
  • ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 5
  • ....
  • จังหวัด: สระแก้ว
  • ชื่อเล่น: ก๊อด
รถทุกคันพ่นมาจากโรงงานแล้วครับ
แต่ถ้าน้าจะพ่นซ้ำอีกก้อไม่เสียหายอะไรครับ
....

ออฟไลน์ rodeoauto

• ไมล์ 101-300
  • *
  • คะแนน Like 11
6เดือนเหมือนกัน..แต่คงไม่ไปเพราะศูนย์ไกลบ้าน..รถเพื่อนไปพ่นมาแล้วไม่เห็นทั่วเลยแค่พ่นผ่านๆ..แถมค่าเช็คตั้ง700-
คิดว่าถ้าครบปีจะไปพ่นตามร้านรับพ่นกันสนิมเอาพ่นแบบครั้งต่อครั้งไม่ต้องประกัน..ราคาน่าประมาณ1500-2000..ถ้าพ่นบางหรือไม่ทั่วเราว่าเขาได้..แล้วซักอีก1-2ปีค่ยพ่นอีกครั้ง
.ถ้าศูนย์เช็คเราว่ามักบอกว่า..เช็คนี่แค่เติมน้ำยาตรงที่ถลอกหรือแค่ตรงจุดสำคัญตรงอื่นไม่จำเป็นต้องพ่นทับ..พ่น2-3.ทีพอให้เห็นดำๆก็บอกว่าเสร็จละ..ละอองฟุ้งทั้งคันไม่เช็ดให้ด้วย
สำหรับรถผมการพ่นกันสนิมกับล้างอัดฉีกนำเป็นมากเพราะอยู่ติดทะเล..ไอเค็ม..ถนนสกปรกนะครับ emo28

ออฟไลน์ releaser

• ไมล์ 301-600
  • *
  • คะแนน Like 7
  • หนึ่งสมองกับสองมือ
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: นัท
ไม่ชอบตามใคร ตามใจตัวเอง

ออฟไลน์ A4U™

• ไมล์ 2001-3000
  • *
  • คะแนน Like 65
  • ชาวขอนแก่น ครับ
กำหนดพ่น 7 กค. นี้ครับ แยกบางนา
เจ้า "เมฆา" ครับ   HR 2.5 4 Dr. Z DVD Original
Insight N0.2=73

NDC.1231

ออฟไลน์ 1000ต้นปราจีน

• NDC.1000
  • ไมล์ 50-100
  • *
  • คะแนน Like 7
  • ปราจีนบุรี-ฉะเชิงเทรา ประจำประจำ
ถ้าน้าอยู่จังหวัดทะเล หรือพวกน้ำกร่อยจำเป็นครับหรือบรรทุกพวกของเปียกบ่อยๆก็ควรพ่น แต่ถ้าไม่ก็ไม่จำเป็นครับ

ออฟไลน์ kawpoon

• ไมล์ 1001-2000
  • *
  • คะแนน Like 53
  • Khon Kaen NDC.447
  • จังหวัด: Khon Kaen
  • ชื่อเล่น: Kook
ถ้าคิดจะพ่นน่าจะทำตั้งแต่ถอยรถออกมาวันแรกจะดีกว่ามั้ยครับ
เพราะถ้าเราใช้รถไประยะนึงแล้วก็เสี่ยงที่จะมีสนิมมารออยู่
ถ้าล้างไม่ดีแล้วเรามาพ่นทับสนิมอีกทีมันก็ไม่เกิดประโยชน์ครับ emo1